Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Xin chào BBVietnam.
    mình đã thích BB từ lâu, nhưng tháng rồi mới đủ tiền mua con Z10.
    Mình mới sử dụng nên gặp vấn đề này ko biết xử lý sao, nhờ anh chị giúp dùm.
    Mình cài các phần mềm từ ứng dụng android (.apk), thời gian đầu sài hơi nóng máy, sau này ko biết bị lỗi gì mà các phần mềm .apk ko hiển thị được màn hình đen tít, và có 1 dòng xanh chạy phía dưới (khi chạy xong thì ko thấy gì).
    Xin hỏi các anh chị đây là bị lỗi gì, có cách nào khắc phục được ko. Nhờ các bác giúp dùm mình.

Trích dẫn Gửi bởi comando60
    Xin chào BBVietnam.
    mình đã thích BB từ lâu, nhưng tháng rồi mới đủ tiền mua con Z10.
    Mình mới sử dụng nên gặp vấn đề này ko biết xử lý sao, nhờ anh chị giúp dùm.
    Mình cài các phần mềm từ ứng dụng android (.apk), thời gian đầu sài hơi nóng máy, sau này ko biết bị lỗi gì mà các phần mềm .apk ko hiển thị được màn hình đen tít, và có 1 dòng xanh chạy phía dưới (khi chạy xong thì ko thấy gì).
    Xin hỏi các anh chị đây là bị lỗi gì, có cách nào khắc phục được ko. Nhờ các bác giúp dùm mình.
    mấy cái lỗi kiểu này bác cứ reset lại máy có lẽ được.
    Nếu không được thì cài lại cái file apk mới, nhớ copy thư mục mics ra ngoài, cài xong mới copy lại kẻo mất hết dữ liệu các chương trình ăn roi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    mấy cái lỗi kiểu này bác cứ reset lại máy có lẽ được.
    Nếu không được thì cài lại cái file apk mới, nhớ copy thư mục mics ra ngoài, cài xong mới copy lại kẻo mất hết dữ liệu các chương trình ăn roi
    Hic. đã thử tắt máy tháo pin và cài lại (ko dc) vẫn ko dc bác ak. đã bổ sung hình ảnh trên

Hic. đã thử tắt máy tháo pin và cài lại (ko dc) vẫn ko dc bác ak. đã bổ sung hình ảnh trên
    cái dòng màu xanh phía dưới nó chạy full thì lại chạy được thôi, lỗi này thường do ứng dụng hơi nặng, cứ để nó chạy hết lần sau nó không chạy nữa đâu

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    cái dòng màu xanh phía dưới nó chạy full thì lại chạy được thôi, lỗi này thường do ứng dụng hơi nặng, cứ để nó chạy hết lần sau nó không chạy nữa đâu
    vấn đề là ko full được, chạy dc 2/3 thì bị out ra ngoài, tất cả ứng dụng android đều bị như thế. hic mới sài thấy khó khăn wá

Do phiên bản androi runtime của bạn thôi.kiếm rom khác up vào là ok

Gửi từ K00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Manh Hiep
    Do phiên bản androi runtime của bạn thôi.kiếm rom khác up vào là ok

Gửi từ K00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Rom khác là rom nào thế bạn, cách thức up rom ntn bạn, có phức tạp gì ko, có ảnh hượng nhiều đến máy ko bạn. thân

Rom khác là rom nào thế bạn, cách thức up rom ntn bạn, có phức tạp gì ko, có ảnh hượng nhiều đến máy ko bạn. thân
    bạn qua phần hướng dẫn sẽ có toppic hướng dẫn bạn up rom hay recover.Những cái này rất đơn giản, chỉ cần cắm vào máy vi tính, click chuột rồi ngồi chờ, ko cần nhiều thứ phức tạp đâu.Tìm hiểu kĩ hơn trong các pic hướng dẫn nhé, cách đây 3 tháng mình cũng tự tìm hiểu là chính

Trích dẫn Gửi bởi Manh Hiep
    bạn qua phần hướng dẫn sẽ có toppic hướng dẫn bạn up rom hay recover.Những cái này rất đơn giản, chỉ cần cắm vào máy vi tính, click chuột rồi ngồi chờ, ko cần nhiều thứ phức tạp đâu.Tìm hiểu kĩ hơn trong các pic hướng dẫn nhé, cách đây 3 tháng mình cũng tự tìm hiểu là chính
    cảm ơn bác nhiều. mình tập tành up OS 10.2.1.2234, ko biết làm sao đây nữa

mình cũng đang dùng bản đó. nói chung ok, dùg bản này khj nào có 10.3 thì up.hài lòng với bản này rồi. mình updatequa sasechi chứ ko dùng autoload, ko bị mất dữ liệu, ko phải backup lại gì cả

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một lựa chọn trong số bộ ba sản phẩm Hot
    Bởi lh0913081135 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 09:32 PM
  2. Sau khi cập nhật 10.2.1.2941 không vào được ứng dụng andriod
    Bởi hanhiland trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-06-2014, 10:21 PM
  3. Hướng dẫn Photoshop cơ bản - Phần 2: Dọn rác trong ảnh
    Bởi huynhphung19 trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-07-2013, 12:29 PM
  4. Chữ trong phần tin nhắn mặc định bị bôi đen
    Bởi tomynguyenqd trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-10-2012, 12:29 PM
  5. Thị phần HĐH Windows sụt giảm, trong khi OS X tăng trong tháng 8!
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2011, 11:26 PM