Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    BlackBerry Z10 đang giảm giá (Ngon) : Dành cho bác nào còn đang phân vân về pin của em nó
    Chúc các bác có sự lựa chọn đúng đắn !!!
    Hôm 1.4.2014 [BlackBerry Z10 giảm giá sốc - Không phải cá tháng 4] còn 4tr5 !!!
    Cũng đang cần dùng máy nên buổi chiều em chạy qua múc luôn 1 con màu đen .Gặp các bác đi mua Z10 đông như kiến : Lần đầu tiên đi mua Smartphone mà cảm giác như đi mua hàng chợ - nhân viên đem con nào ra mất luôn con đó , chả test tiếc gì ...
    Thế mà được con ngon , chả lỗi lầm gì ( con thứ 2 em mua hộ cho đứa em bị dính lỗi mic thoại - phải đem đi bảo hành )
    Tính đến giờ em cũng dùng được gần 1 tháng rồi ...
    Mua nhanh gọn thế lại hay , đến giờ thì nhiều bác đặt hàng mà phải chờ đến thận giữa tháng 5 mà chưa chắc đã có máy !!!
    Hôm nay ngồi rảnh làm cái bài đánh giá pin của Z10 bản chính hãng giảm giá 4,5 triệu - Là bản 001 dùng chip TIOMAP

Khi mới mua máy : Buổi chiều đi mua máy em chạy ra quán cafe ngồi test ( Vì cửa hàng Hoàng Hà quá đông !!!) Quán lại ko bắt được Wifi - nên em dùng 3G

Mức sử dụng pin như sau : Cứ 1h nghịch máy liên tục - màn hình không nghỉ lúc nào - thì pin tụt 20%
    *Chú ý là khi em bắt đầu nghịch khi pin còn ở mức 50% nhé - Khi máy nó xuống đến 20% thì mức tụt pin nhanh hơn ở khoảng 100-30% nhiều
    Như vậy em có thể tính ra : Với mức pin 100% thì các bác có thể nghịch máy / vào mạng bằng 3G / chơi games / vọc app được khoảng 4 - 4 tiếng rưỡi liên tục ( ít hơn so với Galaxy Note 2 khoảng 2 đến 3 tiếng - Note 2 của em dùng 3G vào mạng liên tục được 6 tiếng rưỡi )

Đến chiều ở quán cafe về em nghịch bằng 3G 1 tí là máy xuống vạch đỏ rồi tắt nguồn , em cắm sạc đến sáng hôm sau luôn ...

Kết Luận Lúc Mới Mua : Nếu dùng mức độ cực nhiều thì 1 ngày các bác phải sạc 2 lần . Nếu vừa phải thì 1 ngày sạc 1 lần

Ngày Thứ 2 Dùng Máy : Đây là "Ghi chú" % Pin ngày thứ 2 sử dụng

Diễn giải chút :
    1h đầu tiên từ lúc rút sạc : em vẫn ở nhà - chủ yếu là nghe gọi khoảng 4 cuộc, mỗi cuộc 1 hai phút , nhắn vài cái tin : Mấy 5% pin
    1h tiếp theo : đang đi với ông anh trên đường , khoe ông ấy có con Z10 mới : ông sướng cầm của mình nghịch ngợm loạn lên, chụp ảnh thử rồi quay 2 cái video giữa đường giữa chợ : Pin tụt gấp đôi so với bình thường : Mất 10%
    1h tiếp theo em ngồi trên xe của ông ý sang bên Gia Lâm ( sang ĐH Nông nghiệp ) , chủ yếu là chụp choẹt cảnh 2 bên đường lúc qua cầu , sau đó gọi điện liên tục cho 1 thằng em rủ đi cùng nữa : Mất 10% pin
    1h tiếp theo đến trường Nông Nghiệp may có wifi, ngồi chơi ở đấy 1 lúc , vào face vài phút , nhắn vài cái tin : có wifi thì máy tốn ít pin hơn khi vào mạng : Mất 5%
    Sau đó em gần như không dùng máy , có tin nhắn đến ko đọc vì bận quay phim chụp ảnh cho cái bọn thi miss bên đó

Đến lúc 4h chiều : Phải quay clip mà ko có máy ghi âm, em phải lên mạng tìm cái app ghi âm cho vào Z10 để ghi
    Lúc này là máy ngốn pin nhất , vì dow mấy cái app liền , thử dùng , ko thấy ngon là xoá đi , rồi lại dow
    Em ghi âm liên tục trong 1 tiếng rưỡi đồng hồ : Máy hết xừ nó 20% pin...

Sau đó như các bác thấy trên ghi chú ở trên

*Kết Luận trong ngày hôm đó : Bản thân em thấy

pin Z10 không quá yếu và cũng không quá khoẻ - để so sánh với Pin dòng Note của Samsung thì đúng là không có cửa ( he he !!!) Dùng bình thường được 1 ngày - em hài lòng

Sau Gần 1 Tháng Sử Dụng : Vì sau 1 thời gian sử dụng đã quen với máy , chả muốn vọc app , cài đặt các kiểu nữa - tức là em đã dùng Z10 như với 1 chiếc máy bình thường ( không còn chú ý đến nó nhiều nữa ) mà trở lại với cuộc sống thường nhật - tức là tiếp tục chú ý vào Gái (^
    Thì :
    4 ngày trong tuần pin dùng được 1 ngày rưỡi : Rút sạc buổi sáng thì trưa hôm sau nữa mới sạc tiếp
    3 Ngày còn lại ( T6 T7 CN - cuối tuần đấy ) : thì 1 ngày sạc 1 lần : do có nhiều thời gian rảnh nên hay Online Face, lướt web ...vv

Một lý do là sau vài chục lần sạc - pin đã ổn định hơn rất nhiều so với lúc mới mua ( máy mới xuất sưởng tháng 3 thì 1.4 đã đến tay mình rồi - cho nên là mới cứng cựa )

Mức độ sử dụng của em như sau :
    Nghe gọi nhắn tin SMS ( nhắn tin cực nhiều ) Nhắn BBM cũng cực nhiều- nhắn liên tục, như chát yahoo thời năm 200x ...
    Em rất hay chụp ảnh , chụp loạn xạ
    Thời gian tháng 4 này đang kiện cáo vụ nước bẩn từ tầng trên xả xuống nhà mình nên em thường xuyên quay phim : Cứ thấy nước chảy xuống là quay làm bằng chứng ( Ngày nó xả nước bẩn xuống khoảng 3 đến 4 lần )
    Lướt face tổng thời gian khoảng 1h mỗi ngày trên Z10 : Mỗi lần rảnh là lướt khoảng 10-15 phút .Ngày 4-5 lần rảnh như thế
    Thường xuyên check mail và gửi mail (mail trên Z10 hỗ trợ cực tốt , cực nhanh - và hình như nó tối ưu nên ko tốn pin thì phải)
    Dùng 3G-wifi là 50-50 : Sáng ra ngoài thì 3G. Bắt đầ từ chiều về nhà là có wifi

*Kết Luận: Z10 phù hợp cho bác nào muốn có 1 Smartphone phục vụ cho công việc , giải trí không / hoặc có nhưng không đáng kể ( cùng lắm là chiếm 4/10 )

*Các bác chú ý : em là người dùng đã có ipad mini : Nên toàn bộ các thể loại như cày CoC , xem Youtube ...v.v em chơi trên ipad . Duy chỉ có Facebook là dùng trên Z10 vì Z10 tiện mang theo hơn

Trên đây là bài

đánh giá Pin BlackBerry Z10 của 1 người dùng thực - không có bất kỳ yếu tố PR / Fan Cuồng Android / iOS hay Dìm Hàng Hãng nào

Chúc các bác có được sự lựa chọn đúng đắn ...

Thân .

Guest
    Mình đồng ý quan điểm của bác chủ topic, vì nếu dùng cho công việc, thì 1 ngày thì sạc 1 lần thôi, nếu không chơi game, để nghe gọi, mail, sms thì ít lắm, dân văn phòng hay chạy nhiều thì đa số toàn gọi hoặc check mail thôi. Khi nào chơi game thì ngày sạc 2 lần là chuyện bình thường.

Guest
    Cái khoản này nó còn phụ thuộc vào bản os nữa, os tốt thì pin dùng cũng tốt theo. Vấn đề gọi điện thì với em là thường xuyên, nói chung để choi game thì máy nào cũng phải sạc hết

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sài smartphones mà không dùng BlackBerry 10 là phí đó là ý kiến của riêng mình. Đừng gạch đá nhé

Bài hay.
    Đáng để cho ai lo lắng về pin Z10 tham khảo trước khi quyết định mua.

Bài hay.
    Đáng để cho ai lo lắng về pin Z10 tham khảo trước khi quyết định mua.

Bay hên mua đc con pin ổn đó pin con e cũng khá ổn

Bay hên mua đc con pin ổn đó pin con e cũng khá ổn

Guest
    pin máy tớ để 2g qua đêm mất 15%
    bt dùng ngày phải sạc 2 lần vì cũng chơi game
    Nói chúng z10 ngoài khoản pin ra thì toẹt vời

pin máy tớ để 2g qua đêm mất 15%
    bt dùng ngày phải sạc 2 lần vì cũng chơi game
    Nói chúng z10 ngoài khoản pin ra thì toẹt vời

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mashable: "11 lý do người dùng nên bỏ iPhone để dùng BlackBerry KEYone"
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-06-2017, 06:39 AM
  2. Cách dùng Bis xả ga cho BlackBerry 10 dùng mạng Viettel
    Bởi khackhoan.phung trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 25-12-2015, 06:26 PM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 19-06-2013, 09:20 AM
  4. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-03-2012, 08:27 AM