Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Mình mời cầm con Z10 được 2 ngày thôi và có rất nhiều thắc mắc cần những bác dùng lâu, có kinh nghiệm giải đáp, hỏi hơi nhiều mong các bác chịu khó

1. Có cảm giác như bản STL 002 trội hơn bản 003 hay sao mà mình thấy giá thương gia bán giá nhểnh hơn chút xíu, và phần đông cũng thấy anh em chọn 002. Bản thân mình thích 003 vì nó là hàng ở thị trường Mỹ, CaNaDa, đặc biệt xuất phát từ CaNaDa?
    2. Rom Z10 ở mỗi bản sẽ khác nhau, cập nhật( ota) khác thời điểm và riêng biệt đúng không?
    3. Từ bản 10.2, Z10 có cài các ứng dụng Android, vậy hiện giờ cách nào cài đặt apps là ổn định nhất, an toàn nhất, tiện lợi nhất cho Z10, mình hiện chạy Snap?
    4. Pin Z10 tụt rất nhanh, nhu cầu của mình thì vài tin nhắn, cuộc gọi, chụp vài bức hình, vào wifi 1 chút để up FB hoặc lướt web vài phút chứ ít chơi game và vọc phần mềm, mà pin dùng đến chiều tối đã vàng, không biết pin các bác thế nào. Mình mua hàng gọi là brandnew nhưng thực chất mình biết họ cho sạc và cáp ko zin vậy có ảnh hưởng gì lớn đến pin và nguôn Z10 không?
    5. Hiện giờ trên Z10 của mình có 2 cái Facebook, 1 là hình như của mặc định BB có, bản 10.4.0.14 cái icon to, và 1 facebook mình cài từ android bản 1.0.211, và hình như cái này mới hơn cái mặc định của BB.Vậy làm thế nào để update cái facebook của BB mà không cần FB từ Android?
    6. Làm thế nào để sắp xếp các icon về mặc định và theo ký tự abc?
    7. Sao giao diện nhận cuộc gọi của máy mình không phải vuốt lên xuống như clip mà theo kiểu vuốt trái phải nhỉ?

Chân thành cảm ơn các bác!

dùng app native thì là ngon nhất bác nhé,còn bác muốn sắp xếp theo thứ tự abc thì ngồi di chuyển các icon theo thứ tự bác muốn thôi :v, cập nhật của 02 03 04 sẽ sớm hơn của 01 bác nhé

Xóa cái Facebook android đi xem pin có cải thiện tình hình không

Nói chung là bạn nên đọc trước khi hỏi vì trong forum có đủ hết câu trả lời cho các thắc mắc của bạn.

Xài z10 03 được tuần r nhưng vẫn chỉ xài app native. Chính chủ nó sẽ ngon hơn

Em cũng mới bê 1 em z10 bản 03 về, chưa vọc vạch gì thấy máy nóng và hao pin nhanh quá. Mà còn một vấn đề nữa là thấy con z10 này bắt wifi kém quá, phải chăng em mua phải hàng lởm??? Hỏi ng bán thì họ giải thích là z10 kén wifi nhất là tplink và tenda, nhà em thì đang dùng con tenda.
    Bác nào rành về kĩ thuật hay biết mấy vấn đề này cho em lời giải đáp. Cảm ơn các bác

chả phải kén củng gì wifi đâu, mình cũng đang dùng z10 - 003 đây, wifi mạnh hơn của iphone5 nhé, so sánh tại cùng một vị trí, của mình bắt được còn iphone5 của cu em cty thì chịu thua đấy.

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    chả phải kén củng gì wifi đâu, mình cũng đang dùng z10 - 003 đây, wifi mạnh hơn của iphone5 nhé, so sánh tại cùng một vị trí, của mình bắt được còn iphone5 của cu em cty thì chịu thua đấy.
    Chuẩn luôn, xuống ngồi quán nước cách cty một đoạn, z10 của mình vẫn xài được wifi còn ip5 không dò thấy mạng

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    hay là tại phần cứng máy em lởm bác nhỉ? hoang mang quá, mới bê về xong đã lỗi linh tinh

Cái vụ wifi thì đúng là mạnh hơn ip. Bữa cũng dò thử với ip5 của gấu cũng v. Máy gấu tìm k đc nhưng máy mình tìm lại đc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thẻ nhớ bị mã hoá - Xin hỏi cách giải mã
    Bởi PROOKHZW1758 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-11-2016, 05:13 PM
  2. Thắc mắc nhờ anh em giải đáp về BLEND!
    Bởi tuananh_hqv trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-03-2015, 10:12 PM
  3. z10 của e để 2g bị thế này nhờ ae giải đáp
    Bởi tran.lyly82 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-10-2014, 12:06 PM
  4. Tặng thẻ giảm giá 2tr cho anh em men bbvietnam
    Bởi phamtri trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-02-2014, 04:49 PM
  5. Ai có thế giải đáp cho mình về BB OS 5?
    Bởi lehavy70 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-03-2012, 02:00 PM