Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest
    mình dùng Z10 đợt giảm giá vừa rồi, sau 1 thời gian xài phát hiện ra 1 số điểm ọp ẹp, các bác thử xem máy mình có bị như vậy không nhé:
    1. khu vực phía dưới camera, nhấn vào thấy ọp ẹp, tháo hẳn nắp lưng ra nhấn trực tiếp vào pin thấy lồi lõm chứ không sát xuống đáy khe pin.

2.góc đối diện xéo của camera, tương tự, nhấn vào nghe ọp ẹp cách cách rất rõ.

3.cái này quan trong nhất: khu vực có dòng chữ Blackberry ở màn hình trước, lấy tay đè vào có cảm giác màn hình với khung còn hở 1 khoảng, nhấn vào thấy màn hình lõm xuống chạm vào khung thấy rõ, thỉnh thoảng nghe cách cách.

ngoài ra mình gặp hiện tượng giật - hiệu ứng chuyển cảnh không mượt khi ở trong HUB - bất kì box nào, vuốt từ dưới lên, trong quá trình hiệu ứng trở về màn hình active frame thấy giật giật, còn nếu trong 1 app vuốt lên để ra thì mượt bình thường?

Mình dùng 002, bị hơi ọp ẹp ở nắp lưng chỗ gần loa, còn các lỗi kia không bị

mình ko bị như trên nhưng có 1 điều phải công nhận, chất lượng gia công của BB ko tốt bằng đồ của apple

mình bị chỗ gần loa thôi,mà chỉ hơi vênh tí xíu chứ k đến mức ọp ẹp :v

Ọp ẹp nắp lưng là điều bình thường mà, dán đệm ít băng dính đen cách điện vào là chắc chắn ngay.
    Nhưng yên tâm là các ngàm rất bền. Ngàm trên thân máy rất cứng, ngàm trên vỏ lại mềm nên tháo ra, lắp vào nhiều ko vấn đề gì.
    Mình có 2 pin nên 1 ngày tháo ra ít nhất 1 lần chẳng vấn đề gì.

Z10-STL2

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Ọp ẹp nắp lưng là điều bình thường mà, dán đệm ít băng dính đen cách điện vào là chắc chắn ngay.
    Nhưng yên tâm là các ngàm rất bền. Ngàm trên thân máy rất cứng, ngàm trên vỏ lại mềm nên tháo ra, lắp vào nhiều ko vấn đề gì.
    Mình có 2 pin nên 1 ngày tháo ra ít nhất 1 lần chẳng vấn đề gì.

Z10-STL2
    Dán chỗ nào bác cho em xin cái hình với

Trích dẫn Gửi bởi Goback1901
    mình ko bị như trên nhưng có 1 điều phải công nhận, chất lượng gia công của BB ko tốt bằng đồ của apple
    Đồng ý với bác, mình ko nghĩ con đt chục củ lại gia công như thế này.

Bác nào bị phần chữ blackberry như mình ko?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi izal
    Dán chỗ nào bác cho em xin cái hình với
    Nắp ọp ẹp chỗ nào thì dán chỗ ấy thôi

Z10-STL2

Trích dẫn Gửi bởi Kane Kòi
    Đồng ý với bác, mình ko nghĩ con đt chục củ lại gia công như thế này.

Bác nào bị phần chữ blackberry như mình ko?
    Máy mình chỉ ọp ẹp nắp lưng thôi chứ khu vực chữ thì ko bạn ơi. Bạn search YouTube xem clip tháo lắp z10 thì biết: màn hình với khung viền là gắn keo thành 1 khối, khối màn hình dc vặn vít với thân máy.
    Nếu màn hình ọp ẹp so với khung viền thì tức là phần keo dán bị bong rồi.
    <div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/mqizoPwhc_A?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Máy mình chỉ ọp ẹp nắp lưng thôi chứ khu vực chữ thì ko bạn ơi. Bạn search YouTube xem clip tháo lắp z10 thì biết: màn hình với khung viền là gắn keo thành 1 khối, khối màn hình dc vặn vít với thân máy.
    Nếu màn hình ọp ẹp so với khung viền thì tức là phần keo dán bị bong rồi.

Z10-STL2
    Hix máy mới còn void nên ko tháo ra nghiên cứu đc, mình cũng coi clip teardown rồi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Newspile - Một phần mềm Google Reader client gọn gàng và đẹp mắt cho PlayBook
    Bởi du.lich63 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 12:41 PM
  2. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 15-02-2013, 12:54 PM
  3. Slide lock with Easy Dialing v1.0 - Lả lướt với phần mềm mở khóa đẹp mắt OS5+
    Bởi totrinh02021990 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-02-2013, 10:40 AM
  4. Clock King [Update v2.03] - Phần mềm báo thức rất đẹp và hay [OS5.0+]
    Bởi du.lich63 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-05-2012, 02:24 PM