Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mấy bữa trước mình có upgrade lên OS 10.2.1.2234 bằng Sachesi, kể từ hôm đó mình sạc pin vào buổi tối tới sáng pin chỉ được khoảng 90-95% là sạc không vào nữa. Mình không dám chắc, nhưng mấy lần gần đây, mình sạc và theo dõi thì đúng là pin chỉ lên tới 91% là mất biểu tượng đang sạc và dung lượng pin dừng lại ở đó! Có bạn nào giải thích hộ được không? Mình dùng Z10 STL100-1!!!

Mình đã khắc phục được bằng cách cho máy sạc pin, tháo pin ra khi cắm sạc, khởi động lại máy sẽ báo đèn đỏ khởi động lại, lúc đèn đỏ thì gắn pin vào. Nếu pin đang 94% thì sẽ lên tới 100% luôn

Trích dẫn Gửi bởi Danh Dang
    Mấy bữa trước mình có upgrade lên OS 10.2.1.2234 bằng Sachesi, kể từ hôm đó mình sạc pin vào buổi tối tới sáng pin chỉ được khoảng 90-95% là sạc không vào nữa. Mình không dám chắc, nhưng mấy lần gần đây, mình sạc và theo dõi thì đúng là pin chỉ lên tới 91% là mất biểu tượng đang sạc và dung lượng pin dừng lại ở đó! Có bạn nào giải thích hộ được không? Mình dùng Z10 STL100-1!!!
    Cũng bị giống bác chủ thớt trên Z10 STL100-1 #-o.

Guest
    Có lẻ room này ko hợp với dt của bạn.....thử up room khác xem...

Guest
    Thế muốn quay về room cũ thì fải làm ntn?

Trích dẫn Gửi bởi Danh Dang
    Mình cũng đang bị lỗi này giống bạn đây, mình cũng lập 1 topic tương tự bạn. Đọc 1 vài bài viết thì bảo đó là lỗi pin ảo, thử uprom các kiểu, xài kiệt pin tháo ra để 1 tiếng xong gắn vô sạc qua đêm 8 tiếng, thậm chí đem cục pin gói giấy báo bỏ tử lạnh ngăn mát cũng ko ăn thua.

Mình thì sạc bth full nhưng tới 10% là tắt nguồn

Trích dẫn Gửi bởi uidada
    Mình thì sạc bth full nhưng tới 10% là tắt nguồn
    Đó cũng là 1 dạng lỗi đó bạn, nhưng cái đó đôi khi cũng chấp nhận được vì bt tới 20% là lật đật đem sạc òi. Máy mình xài dính lỗi đủ kiểu, lúc trc thì bản rom lỗi nghe nhạc ỏ lỗi mở app bằng hub lỗi facebook chat ... h là tới cục pin là điên nhất.

Trích dẫn Gửi bởi KatNguyen
    Đó cũng là 1 dạng lỗi đó bạn, nhưng cái đó đôi khi cũng chấp nhận được vì bt tới 20% là lật đật đem sạc òi. Máy mình xài dính lỗi đủ kiểu, lúc trc thì bản rom lỗi nghe nhạc ỏ lỗi mở app bằng hub lỗi facebook chat ... h là tới cục pin là điên nhất.
    Mình cũng đang dùng rom như chủ top, cục pin này hư hay do máy hả bác. Có bác bỏ pin tủ lạnh nó hết

Trích dẫn Gửi bởi uidada
    Mình cũng đang dùng rom như chủ top, cục pin này hư hay do máy hả bác. Có bác bỏ pin tủ lạnh nó hết
    Cái đó là do mấy bạn trc làm chuột bạch xong thành công fix được lỗi, chứ BB thì mình chả thấy nói năng gì về nguyên nhân cái lỗi này cả, nếu theo mình thì tất cả xuất phát từ OS mà ra hết, dù gì thì cho dù cục pin sưng phù chai sạn cũng phải sạc xong 100% báo đầy sau đó dùng hao nhanh ít còn tùy pin hay os or app ấy chứ.
    Mình dùng các apps kiểm tra theo dõi máy và pin thì nó báo cục pin ngon lành sức khỏe tốt ah, mà sạc tới 85% 90 91 ...% nó báo ko sạc nữa, trong khi dây sạc thì cắm ròi đó.

thử xả hết kiệt xem thế nào . ví thử 10% tắt thì khởi động tiệp cho đến lúc nào kiệt quệ thì mới cắm xạc vào

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối