Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Guest
    Vậy mới hay chứ bạn, bạn cứ kéo bất kỳ số 2 nào vào vị trí của bức hình đã đặt là được. Có vậy thì mới bảo mật, cho người khác nhìn bạn mở khóa cả chục lần cũng không biết được mật khẩu là gì. Lúc kéo số 2 bên phải, lúc kéo số 2 bên trái, lúc kéo trên xuống, lúc kéo dưới lên ....

Chứ số 2 ở đúng 1 vị trí thì người ngoài nhìn 1-2 lượt là biết ngay à

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vậy mới hay chứ bạn, bạn cứ kéo bất kỳ số 2 nào vào vị trí của bức hình đã đặt là được. Có vậy thì mới bảo mật, cho người khác nhìn bạn mở khóa cả chục lần cũng không biết được mật khẩu là gì. Lúc kéo số 2 bên phải, lúc kéo số 2 bên trái, lúc kéo trên xuống, lúc kéo dưới lên ....

Chứ số 2 ở đúng 1 vị trí thì người ngoài nhìn 1-2 lượt là biết ngay à
    biết sao được nhỉ vì ví dụ như cái hình ô cửa ( có mấy chục ô ) biết mình kéo số mấy vào ô nào
    có lần mình kéo 5 lần đều ko được xong phải đánh số mật khẩu của máy mới vào được đấy ^^

Vấn đề là bạn không cần phải nhấn vào số 2 đã đặt để kéo mà bạn nhấn vào vị trí khác rồi rê làm sao cho số 2 vào đúng vị trí bạn đã đặt.
    Mình chắc rằng bạn nhấn đúng số 2 để kéo và bị ngón tay che mất nên mới phải kéo vài lượt mới đúng vị trí

Sent from my Z30 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Vấn đề là bạn không cần phải nhấn vào số 2 đã đặt để kéo mà bạn nhấn vào vị trí khác rồi rê làm sao cho số 2 vào đúng vị trí bạn đã đặt.
    Mình chắc rằng bạn nhấn đúng số 2 để kéo và bị ngón tay che mất nên mới phải kéo vài lượt mới đúng vị trí

ko phải đang kéo mà sát màn hình rồi ko thể kéo nữa mà trung bình lúc toàn màn hình phải có đến 4-5 số 2 mà

Vậy phải để ý xem số nào gần vị trí nhất thôi chứ kéo bừa thì bị vậy

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Vậy phải để ý xem số nào gần vị trí nhất thôi chứ kéo bừa thì bị vậy

làm j có quy tắc là số 2 gần nhất để kéo đâu bạn
    mình test hết rồi , gần nhất và vị trí gần nhất mà mình chọn đều ko phải , chắc như vnbb nói ở trên số bất kì ko có quy tắc nào cả

Ô hay
    Các số xuất hiện khi bạn làm sáng màn hình và nó ngẫu nhiên tại một vị trí bất kỳ.
    Bạn chỉ cần để ý số 2 mà bạn đã chọn sao cho gần nhất vị trí đã thiết lập để kéo vào không bị hết màn hình làm cho kéo sai.

E cho người khác biết số và cho nhìn màn hình lúc mở khóa nhưng cũng chả ai mở được :3

Guest
    Cái này rất dễ mà! Mình dùng 1 lần là quen ngay. Chắc là do bạn chưa hiểu rõ cách thức thôi! Khi đặt mật khẩu là mình chọn số, đưa nó vào vị trí mình chọn trên ảnh. Khi mở thì chỉ cần đưa số đấy vào vị trí kia là ok, không quan trọng là số đó nằm ở đâu!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-05-2017, 01:22 PM
  2. [Hỏi - phần mềm] Soft tắt/khóa màn hình BB10 không cần nút power
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 138
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 09:08 PM
  3. [Thảo luận] Mẹo khóa màn hình BB10 mà không dùng phím nguồn
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 12:32 PM