Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Em camera của mình hôm qua ngồi nghịch thì phát hiện ra nó có 1 đốm đen cứ nhảy lung tung. Không phải điểm chết trên màn hình nhé vì màn vẫn sạch sẽ (đã kiểm tra kĩ). Khi bật camera thì đốm đấy đứng yên, zoom lên thì biến mất, zoom nhỏ thì thấy. Bật chế độ quay video thì nó nhảy lung tung ở góc trên. Không biết cái này do lỗi camera hay rom nữa. Mình đã reload lại rom 2141 official và autoload 2228 rồi mà không hết. Có bạn nào bị lỗi tương tự không nhỉ? Máy mình STL100-1.

Chụp bình thường xuất hiện.

Chụp ảnh màn hình cũng xuất hiện

Ở các màn hình khác không có gì chứng tỏ không phải toi điểm ảnh

Quay video thì lại nhảy lung tung
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/vdidFKV0vWg?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Em camera của mình hôm qua ngồi nghịch thì phát hiện ra nó có 1 đốm đen cứ nhảy lung tung. Không phải điểm chết trên màn hình nhé vì màn vẫn sạch sẽ (đã kiểm tra kĩ). Khi bật camera thì đốm đấy đứng yên, zoom lên thì biến mất, zoom nhỏ thì thấy. Bật chế độ quay video thì nó nhảy lung tung ở góc trên. Không biết cái này do lỗi camera hay rom nữa. Mình đã reload lại rom 2141 official và autoload 2228 rồi mà không hết. Có bạn nào bị lỗi tương tự không nhỉ? Máy mình STL100-1.

Chụp bình thường xuất hiện.

View attachment 8357

Chụp ảnh màn hình cũng xuất hiện

View attachment 8358

Ở các màn hình khác không có gì chứng tỏ không phải toi điểm ảnh

View attachment 8359

Quay video thì lại nhảy lung tung
    <div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/vdidFKV0vWg?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>
    Có thể bị một hạt bụi dính vào camera

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Có thể bị một hạt bụi dính vào camera
    Bạn xem video giúp mình. Nó như là lỗi phần mềm vì cái điểm đấy nó chạy. Và khi zoom lên thì nó không phải là hạt bụi.

nghe có vẻ rối rắm nhỉ. Mình cũng xài 01 mà camera ko có lỗi gì cả. Trường hợp của bạn giống lỗi phần cứng (bị bụi, hay camera dơ) nhưng bạn nói phóng to lên nó mất thì hơi vô lý, vì nếu nó mất thì đâu phải bị bụi. Nhưng nếu up rom rồi mà vẫn bị thì có lẽ ko phải phần mềm.
    Vậy thì nó là cái gì, kakakaka

Trích dẫn Gửi bởi md07
    nghe có vẻ rối rắm nhỉ. Mình cũng xài 01 mà camera ko có lỗi gì cả. Trường hợp của bạn giống lỗi phần cứng (bị bụi, hay camera dơ) nhưng bạn nói phóng to lên nó mất thì hơi vô lý, vì nếu nó mất thì đâu phải bị bụi. Nhưng nếu up rom rồi mà vẫn bị thì có lẽ ko phải phần mềm.
    Vậy thì nó là cái gì, kakakaka
    Thế mới đang thắc mắc. Nó mới bị 2-3 ngày nay thôi. Trước vẫn ngon lành

Bác vnbb có cao kiến gì không ạ?

Chụp ảnh màn hình vẫn có thì chịu, chẳng đoán ra là vấn đề gì, chắc "Ma làm" :P

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Thế thì để mình mang bảo hành vậy. Nhìn nó khó chịu thôi chứ các chức năng khác vẫn bình thường

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Thế thì để mình mang bảo hành vậy. Nhìn nó khó chịu thôi chứ các chức năng khác vẫn bình thường

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry 'Mercury' có cảm biến camera giống Google Pixel
    Bởi 250910aaban trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-01-2017, 10:25 AM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 22-07-2016, 08:55 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-12-2015, 12:23 PM
  4. Cần giúp đỡ - biểu tượng camera biến mất trên z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp