Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Lỗi Bàn Phím Ảo

Có ai bị lỗi như mình không nhỉ? Hôm qua trong lúc sạc pin cho
    em Z10 - 003 của mình.Khi nhập mật khẩu để mở máy ko hiểu tại sao chỉ càn chạm vào một phím bất kỳ thì bàn phím tự nhấn rất nhiều phím khác nhau, không theo ý mình,sau khi tắt nguồn khởi động lại thì lại ok! Có ai đã từng bị như vậy chưa ạ? không hiểu là lỗi OS hay phàn cứng đây nhỉ? bác nào Pro thì chỉ giúp mình với?????

Bạn kiểm tra lại củ xạc và dây xạc xem. Có khả năng là nguồn vào không ổn định nên làm màn hình bị loạn cảm ứng đấy.

Guest
    90% do củ xạc

Guest
    Bạn dùng sạc đi kèm máy hay sạc khác? Nếu sạc không phù hợp thì nó bị lỗi vậy đó, có lần mình dùng cái sạc của Samsung sạc nó cũng bị lỗi như vậy còn làm cho máy nóng ran (Máy mình Z10 STL 002), trong khi sạc cục sạc của BlackBerry thì không hề gì.
    Thêm một lý do nữa có thể là điện thoại bị ẩm (mồ hôi, nước mưa...) mà chưa phát hiện ra, lần trước mình dùng 1 cái cảm ứng của Android, cắm sạc là nó lỗi như vậy, mang đi Bảo hành thì anh kỹ thuật bên FPT nói là do ẩm nên có điện vào nó chạm, anh ấy nói vậy nghe vậy vì mình không rành máy móc lắm, không biết có đúng không, bạn kiểm tra tất cả các ý kiến xem sao.

Em nghĩ là do củ sạc. Em Z10-03 của em cũng bị hiện tượng như vậy. Sau đó liên lạc với bác bán hàng và đổi cục sạc khác là hết

Hii trức tiên xin tks mọi người đã cho ý kiến mình dùng sạc theo máy, theo như ý kiến của các bác có lẽ là do zắc cắm sạc của mình rồi!