Kết quả 1 đến 10 của 10
    Xin chào anh em,
    Hôm nay em mới làm xong cái thẻ Master. thế lad sướng quá lao vào BlackBerry world tiêu pha. Nhưng không hiểu sao ngoài tiền ứng dụng em lại còn bị trừ 1GBP (1 bảng Anh) nữa. Các bác hay mua ứng dụng cho em hỏi thế có bình thường không ạ?

500 hình ảnh

[IMG]data/attachments/9/9898-6b7391893444530b993a1de2201c92e7.jpg[/IMG]

Bạn nên sử dụng paypal nhé. Add thẻ master vào paypal rồi sử dụng PayPal thanh toán an toàn hơn.

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Bạn nên sử dụng paypal nhé. Add thẻ master vào paypal rồi sử dụng PayPal thanh toán an toàn hơn.
    Chắc phải vậy quá. Chứ mua app $0.99 mà nó trừ thêm 1GBP thì chắc cũng nghỉ mua App.

Lần đầu mình add thẻ Master cũng bị trừ 1GBP (add thẻ vô chứ chưa mua j), nhưng sau đó mua app thì chỉ trừ đúng số tiền của app. Bạn bị trừ rồi thì khỏi lo bị trừ nữa#:-s, cứ mua app thoải mái (nhớ chọn lọc app truớc khi mua chứ mua mấy app koi nhỏ nhỏ vậy mà cũng tốn lém ak_kinh nghiệm bản thân8-}). Mình cũng không hiểu BBW trừ 1GBP lý do j nữa, sau khi trừ nó có gửi 1 cái mail mà mình xoá đâu mất tiu rồi!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    Lần đầu mình add thẻ Master cũng bị trừ 1GBP (add thẻ vô chứ chưa mua j), nhưng sau đó mua app thì chỉ trừ đúng số tiền của app. Bạn bị trừ rồi thì khỏi lo bị trừ nữa#:-s, cứ mua app thoải mái (nhớ chọn lọc app truớc khi mua chứ mua mấy app koi nhỏ nhỏ vậy mà cũng tốn lém ak_kinh nghiệm bản thân8-}). Mình cũng không hiểu BBW trừ 1GBP lý do j nữa, sau khi trừ nó có gửi 1 cái mail mà mình xoá đâu mất tiu rồi!
    Theo mình nhớ thì đấy là tiền nó kiểm tra việc gửi và nhận tiền có thông suốt không thôi. Rồi nó sẽ hoàn lại. Còn việc mua ứng dụng nếu không hài lòng với ứng dụng thì có thể trả lại nên không phải lo vấn đề tốn tiền mua

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Theo mình nhớ thì đấy là tiền nó kiểm tra việc gửi và nhận tiền có thông suốt không thôi. Rồi nó sẽ hoàn lại. Còn việc mua ứng dụng nếu không hài lòng với ứng dụng thì có thể trả lại nên không phải lo vấn đề tốn tiền mua
    Mình chưa thấy trả lại. Còn việc trả lại ứng dụng thì làm như thế nào bạn nói rõ hơn đc ko, mình chưa biết cách.

Guest
    mình thì không nhớ lần đầu mua thì như thế nào, những lần sau thì nó cộng ~1GB rồi trừ tiền app và trừ tiếp ~1GB, như vậy chỉ trừ đúng tiền app thôi

Trong BBW không thấy chỗ nào cho xóa thông tin thẻ tín dụng cũ các bác nhỉ? Mình có 1 Master đã hủy, giờ muốn bỏ trong BBW mà tìm chưa ra chỗ :-??

Mình dùng paypal thì bị trừ tiền. Ví dù là bị trừ 1 bảng. Mình mua app giá 4 bảng. Khi thanh toán thì mình bị mất 3 bảng. Ko biết bạn có giống m ko

Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    Mình chưa thấy trả lại. Còn việc trả lại ứng dụng thì làm như thế nào bạn nói rõ hơn đc ko, mình chưa biết cách.
    Bạn vào link nhé http://bbvietnam.com/threads/lam-th...hay-tren-blackberry-world.14176/#.U5FzvHKSxik

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi thanh toán DR 12000da trên Blackberry World
    Bởi thuthunga trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-11-2015, 03:45 PM
  2. Radio Player + Ứng dụng nghe phát thanh tốt nhất trên BlackBerry World
    Bởi PROIEAXT8839 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-03-2015, 03:17 PM
  3. Hình ảnh về cách thanh toán ứng dụng trên App World của BB10 L-Series
    Bởi chienbinhthamlang115 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 31-10-2012, 03:09 PM
  4. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-06-2012, 11:55 AM
  5. RIM giới thiệu dịch vụ thanh toán mới trên App World.
    Bởi ngoczuizui6996vl trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 09:48 AM