Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest

Hôm nay rãnh rỗi nên mình ngồi làm 1 bài so sánh tương đối giữa BB10

browser và

Opera classic (Android) trên Z10 của mình.
    Cụ thể như sau:
    - BB10 browser: mình bắt đầu duyệt web khi máy ở mức 90% pin, sau 59m thì máy còn 68% pin.
    - Opera class: bắt đầu duyêt web khi máy ở mức 100% pin và sau 1h24m thì máy còn 80% pin.
    Khi duyệt web thì mình vào các trang facebook, bbvietnam, tinhte, zing news, v.v..., không xem video hoặc nghe nhạc và dùng wifi thay vì 3g
    Cuối cùng rút ra kết luận là Opera classic sẽ ít hao pin hơn so với BB10 browser. Tuy nhiên kết quả này chỉ tương đối, do thời gian test khá ngắn
    Ai cũng biết rằng BB10 browser hơn Opera về mọi mặt nhưng lại ăn pin khá nhiều trong khi pin Z10 lại khá yếu. Do đó bạn nào muốn cải thiện pin khi lướt web thì hãy thử Opera classic nha, khi nào cần xem video hoặc nghe nhạc online thì mở BB10 browser lên

màn hình ngốn pin hơn 2 thằng đó . mình thấy màn lcd của z10 đẹp nhưng ngốn pin cũng khá. thấy toả nhiệt ghê quá. mình xài không chơi candy chỉ duyệt web vừa thì 1 ngày vô tư. cũng tạm hài lòng với em nó

native Browser nó load web full luôn và trực tiếp luôn nên tốn dữ liệu + tốn pin do xử lý nhiều >>> tắt flash đi là 1 cách tiết kiệm đấy. Còn opera thì luôn qua máy chủ của nó xử lý trước rồi nén dữ liệu rồi mới đến máy của bạn nên có thể dễ hiểu là z10 làm việc ít đi. Nhưng vì browser của z10 quá nhanh quá nguy hiểm nên mình dùng luôn chứ ít khi dùng cái khác.

Trích dẫn Gửi bởi mun0311
    màn hình ngốn pin hơn 2 thằng đó . mình thấy màn lcd của z10 đẹp nhưng ngốn pin cũng khá. thấy toả nhiệt ghê quá. mình xài không chơi candy chỉ duyệt web vừa thì 1 ngày vô tư. cũng tạm hài lòng với em nó
    Công nhận màn của z10 đẹp và ngốn pin vô đối rồi )

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    native Browser nó load web full luôn và trực tiếp luôn nên tốn dữ liệu + tốn pin do xử lý nhiều >>> tắt flash đi là 1 cách tiết kiệm đấy. Còn opera thì luôn qua máy chủ của nó xử lý trước rồi nén dữ liệu rồi mới đến máy của bạn nên có thể dễ hiểu là z10 làm việc ít đi. Nhưng vì browser của z10 quá nhanh quá nguy hiểm nên mình dùng luôn chứ ít khi dùng cái khác.
    Mình đánh giá Browser native của bb10 là một trong những Browser tốt nhất hiện nay cho smartphone, opera chỉ là biện pháp tạm thời những lúc cần tiết kiệm thôi

Guest
    Browser của BB10 là một trong những Browser mình thấy nhanh nhất hiện nay, có lẽ còn nhanh hơn cả safari trên iphone 5 mà mình test của bạn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi choithude123
    Browser của BB10 là một trong những Browser mình thấy nhanh nhất hiện nay, có lẽ còn nhanh hơn cả safari trên iphone 5 mà mình test của bạn
    Nhanh hơn safari trên ios6 và ngang (thỉnh thoảng chậm hơn) so với ios7. Mình đã thử vài lần

Trích dẫn Gửi bởi HNQ
    Nhanh hơn safari trên ios6 và ngang (thỉnh thoảng chậm hơn) so với ios7. Mình đã thử vài lần
    Khi mạng chậm thì bạn mới thấy bb vượt trội

Trích dẫn Gửi bởi choithude123
    Vậy à. Có dịp nghịch thử trên iPhone 5 iOS7 thấy tốc độ đã kinh khủng lắm rồi. Browser BB10 mà vượt cả Safari trên iP5 thì không biết thế nào nữa

Trích dẫn Gửi bởi ductt47
    Vậy à. Có dịp nghịch thử trên iPhone 5 iOS7 thấy tốc độ đã kinh khủng lắm rồi. Browser BB10 mà vượt cả Safari trên iP5 thì không biết thế nào nữa
    Đây bạn, bản so sánh từ kết quả thử nghiệm thực tế đây => Browser của BlackBerry 10 là trình duyệt nhanh nhất trên các thiết bị Tablet và Smartphone

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Photon Browser - Trình duyệt hỗ trợ Flash Player cho BB10 OS 10.3.1
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 29-12-2014, 08:13 PM
  2. Xem qua trình duyệt Browser trên BlackBerry Classic
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-10-2014, 05:29 PM
  3. Evolution Web Browser - Trình duyệt Web hỗ trợ Ad Blocker cho BB10 và Playbook
    Bởi Liverol0205 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 27-08-2014, 02:33 PM
  4. Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 14-07-2014, 11:29 PM
  5. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-09-2012, 04:38 PM