Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    [Bài này mình vừa post bên tinhte, nhân đây up lên diễn đàn bbvietnam để anh em cùng chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm hay]
    Mình thấy vấn đề hao pin của Z10 được rất nhiều bạn quan tâm, với cả những bạn đang sử dụng Z10 và đang có ý định sắm 1 em Z10. Bản thân mình cũng đã bỏ nhiều thời gian tìm hiểu các kinh nghiệm được các pro chia sẻ trên mạng. Sau khi thử rất nhiều cao kiến của các pro thì mình có thể nói mình tạm hài lòng về pin em Z10 của mình Cụ thể tình hình như sau (các bạn xem hình nhé):
    - Rút sạc: 8h sáng
    - Thời gian theo dõi: Đến 4h30 chiều
    - Các hoạt động trong thời gian trên: 3G bình thường, các cuộc nghe gọi tổng cộng khoảng 40p, chơi game khoảng 30p, các dịch vụ mail/sms/facebook trên Hub dùng đủ cả + nhắn tin Zalo. Wifi mình chỉ bật khoảng 1 tiếng lúc trưa để đọc báo thôi
    - Lượng pin còn lại: 68% :P[/I]
    Mình đã làm như sau:
    1/ Rom: Cài bản Rom .2179 của AT&T
    2/ Tất cả các app và game mình không cài trực tiếp file apk mà cài file bar bằng vnbb. Cần file bar nào mình lấy từ trang: [COLOR=rgb(13, 89, 143)]http://apk2bar.org/[/COLOR]
    Duy nhất có game Zodiac puzzle của Vn ko có file bar nên mình phải cài file apk )
    4/ Delete không dùng Viber với Kakao Talk nữa, chỉ dùng Zalo thôi
    5/ Còn 1 cách nữa các bạn có thể thử xem có tăng cường pin được cho Z10 ko? (Cái này mình cũng chịu không biết tại sao và với máy khác có thế không). Xin giải thích là trước đây mình dùng 9700 mà sau đó mất sạc nên phải mua cái sạc xịn của Samsung, hôm trước dùng cho Z10 thấy pin được lâu hơn 10-20% thời gian

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
    Bạn dùng được mấy ngày như vậy rồi? Nói thật là chưa tin. Các app native thì có cài không?

Guest
    Xem cái biểu đồ pin của bạn ảo nhỉ
    Pin tự hồi lên từ 25% » 100%

Sent from My BlackBerry Z30 !

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi THANHDATNHUY
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
    Bạn dùng được mấy ngày như vậy rồi? Nói thật là chưa tin. Các app native thì có cài không?
    App native có dùng chứ, app apk của android mình cũng chuyển hết qua file bar
    Mình dùng được 3 ngày rồi, hnay là ngày thứ 4

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Xem cái biểu đồ pin của bạn ảo nhỉ
    Pin tự hồi lên từ 25% » 100%

Sent from My BlackBerry Z30 !
    Sạc đó bạn, 11h đêm sạc và 7h sáng rút sạc, dùng đến 4h39p chiều còn 68%. Biểu đồ trong vòng 24 giờ mà

Guest
    Còn bạn nào chưa tin thì các bạn cứ thử xem sao. Mình thấy pin khá ổn nên muốn chia sẻ với mọi người Cũng chưa thử trên máy nào khác

Trích dẫn Gửi bởi nts84
    Sạc đó bạn, 11h đêm sạc và 7h sáng rút sạc, dùng đến 4h39p chiều còn 68%. Biểu đồ trong vòng 24 giờ mà
    Tất nhiên là trong 24h nhưng nhìn vào cái biểu đồ pin lại tăng từ 25% lên 100% mới lại xuống
    Như vậy đã không tin được rồi

Sent from my Z30 using Tapatalk

[QUOTE="nts84"]App native có dùng chứ, app apk của android mình cũng chuyển hết qua file bar
    Mình dùng được 3 ngày rồi, hnay là ngày thứ 4

Sent from my Z30 using Tapatalk

Nói 1 cách là. Khi pin bạn có trâu thế nào nhưng nhìn cái hệ thống của ban chạy lên đến hơn 50% thì chắc chắn cầm bỏng tay đó nhi

Đang ở
    Mỹ Đức - Hà Nội
    [QUOTE="khaisilk1910"]Tất nhiên là trong 24h nhưng nhìn vào cái biểu đồ pin lại tăng từ 25% lên 100% mới lại xuống Nếu bác có ảnh chụp từ khi rút sạc sáng thứ 2 thôi thì anh em sẽ không thấy vô lí lắm đâu
    P/S: Có những hôm dùng ít thì đến cuối buổi chiều em cũng còn hơn 60% được

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia sẻ] Khắc phục lỗi Pin ảo trên Z10 _ 1 cách hiệu quả, đơn giản và khoa học.
    Bởi cameranguytrang2 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 15-04-2015, 10:19 PM
  2. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 25-11-2014, 06:48 AM
  3. ( Chia sẻ từ bản thân) Một giải pháp về pin cho Z10 STL-100-1
    Bởi liuheng1295 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 03:40 PM
  4. [chia sẻ] độ tản nhiệt cho Smartphone , Tiêu Giảm Nhiệt cho chip & máy
    Bởi quangvinh.090901 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-06-2014, 09:44 PM
  5. [chỉ chia sẻ-ko mua bán]: Chia sẻ các món linh phụ kiện dư dùng
    Bởi trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-10-2011, 02:15 PM