Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào cả nhà! Mình là một thành viên mới, cũng chưa dùng BB bao giờ. Gần đây mình muốn lên đời điện thoại, mình rất kết em BBZ10 về hình thức, cấu hình và cả giá cả nữa nhưng do chưa dùng BB nên chưa có kinh nghiệm. Mặc dù đã tìm hiều một số bài viết về BB Z10 rùi nhưng có rất nhiều ý kiến trái chiều nên mình vẫn đang phân vân giữa các phiên bản máy 001 và 002. Các anh chị nào đã dùng cho mình lời khuyên nên chọn phiên bản máy nào ạ? Mình cần một đời máy dùng ổn định, pin có thể dùng được trong 1 ngày làm việc. Mình là dân Hưng Yên, cho mình hỏi có địa chỉ nào bán BB tin cậy ở Hưng Yên không? hoặc ở Hà Nội thì nên mua ở cửa hàng nào? Mua ở Hoanghamobile có tin tưởng không? Rất cảm ơn các ý kiến của mọi người.

Mình cũng mới chuyển từ Android qua bb được 1 tuần nên có vài chia sẻ với bạn.
    Bạn cũng đã tìm hiểu qua về z10 rồi nên chắc cũng biết những nhược điểm của em nó là ít phần mềm( giờ đã dùng đc app Android những cảm giác còn hơi lag) và pin hơi yếu.
    Vậy như cầu của bạn là gì. Nếu như mình chỉ lướt Web +fb 2h, SMS call 10 cuộc, whatsapp... thì sáng đến đêm đi ngủ mới phải sạc. còn game thì phải sắm thêm cục pin + sạc rời nữa.
    Còn chọn phiên bản nào mình nghĩ nên chọn bản 01 chính hãng xài cho an tâm, hiện hoangha đang có hàng đó

Trích dẫn Gửi bởi rongbay0708
    Mình cũng mới chuyển từ Android qua bb được 1 tuần nên có vài chia sẻ với bạn.
    Bạn cũng đã tìm hiểu qua về z10 rồi nên chắc cũng biết những nhược điểm của em nó là ít phần mềm( giờ đã dùng đc app Android những cảm giác còn hơi lag) và pin hơi yếu.
    Vậy như cầu của bạn là gì. Nếu như mình chỉ lướt Web +fb 2h, SMS call 10 cuộc, whatsapp... thì sáng đến đêm đi ngủ mới phải sạc. còn game thì phải sắm thêm cục pin + sạc rời nữa.
    Còn chọn phiên bản nào mình nghĩ nên chọn bản 01 chính hãng xài cho an tâm, hiện hoangha đang có hàng đó
    cảm ơn lời khuyên của bạn, mình thì cũng ít chơi game, chỉ Web+ Fb vào buổi tối thôi, nghe gọi và nhắn tin cũng chỉ ở mức bình thường( vì mình dùng để liên lạc công việc thôi chứ buôn với bạn gái thì dùng đen trắng rùi). Mình thấy ở Hoangha là bán bản 02 hay 03 đấy chứ vì dùng Qualcomm MSM8960 S4 Plus Dual-core 1.5 GHz Adreno 225 mà.

Vũ Huy Việt Không phải băn khoăn, dùng là mê ngay, nên chọn slt 002 (chip tốt hơn) màu đen chống xước tốt hơn màu trắng.

Bạn nên tìm 1 máy Z10 Verizon mã STL100-4, máy được sx tại Canada chất lượng phần cứng tương đương có khi còn hơn các dòng STL100-2/3 (đương nhiên hơn hẳn STL100-1). Ngoài ra, màu sắc và hiển thị của màn hình Verizon là đẹp nhất trong tất cả các dòng BlackBerry 10. Đây là ý kiến cá nhân mình vì xài 2 cái Z10 Verizon và AT&T, cũng đã so sánh với hàng Smartcom (STL100-1).
    Chúc bạn trải nghiệm BlackBerry zui zẻ

Topic như thế này nhiều quá, có khi phải nhờ Mod merge nó lại và đặt sticker vào tên topic để ai cũng có thể vào 1 topic chung thôi.

ủa sao ngộ vậy, hoanghamobile bán hàng chính hãng không mà ,sao bán hàng xách tay nữa ta, mình mới mua 1 con của hoanghamobile hàng chính hãng 001 của smartcom, theo mình thì bạn nên xài con chính hãng thì an toàn hơn, có trục trặc gì ra hãng bảo hành, còn 002-004 thì ko có bảo hành ,nếu bảo hành thì cửa hàng nó bảo hành cho bạn chứ không phải hãng bảo hành, cân nhắc nha bạn , Và mình có tí kinh nghiệm về mua hàng ở hoanghamobie, nếu bạn mua hàng 001 chính hảng của smartcom thì bạn text kĩ rồi bạn kêu nó kích hoạt bảo hành cho bạn liền tại chỗ đừng để nó hứa hẹn cho bạn nha, mình bị 1 lần rồi nè , mua hàng gần 2 tháng rồi chưa kích hoạt bảo hành cho mình nửa cho dù mình dt lên kêu nó kích hoạt dùm , nó cứ hẹn chán lắm. Nếu nó cứ hẹn bạn mua đi vài ngày no kích hoạt dùm thì bạn cứ nói là , nếu kích hoạt liền thì bạn mua không thì thôi đi chỗ khác mua ,tụi hoanghamobile nó làm biếng mấy cái vụ kích hoạt bảo hành lắm,,, chúc bạn vui vẻ với z10

Trích dẫn Gửi bởi bbz10white
    ủa sao ngộ vậy, hoanghamobile bán hàng chính hãng không mà ,sao bán hàng xách tay nữa ta, mình mới mua 1 con của hoanghamobile hàng chính hãng 001 của smartcom, theo mình thì bạn nên xài con chính hãng thì an toàn hơn, có trục trặc gì ra hãng bảo hành, còn 002-004 thì ko có bảo hành ,nếu bảo hành thì cửa hàng nó bảo hành cho bạn chứ không phải hãng bảo hành, cân nhắc nha bạn , Và mình có tí kinh nghiệm về mua hàng ở hoanghamobie, nếu bạn mua hàng 001 chính hảng của smartcom thì bạn text kĩ rồi bạn kêu nó kích hoạt bảo hành cho bạn liền tại chỗ đừng để nó hứa hẹn cho bạn nha, mình bị 1 lần rồi nè , mua hàng gần 2 tháng rồi chưa kích hoạt bảo hành cho mình nửa cho dù mình dt lên kêu nó kích hoạt dùm , nó cứ hẹn chán lắm. Nếu nó cứ hẹn bạn mua đi vài ngày no kích hoạt dùm thì bạn cứ nói là , nếu kích hoạt liền thì bạn mua không thì thôi đi chỗ khác mua ,tụi hoanghamobile nó làm biếng mấy cái vụ kích hoạt bảo hành lắm,,, chúc bạn vui vẻ với z10
    Thôi xong rồi e mua ở techone nó cũng hứa hẹn thế. Giờ 1 tuần rồi vẫn chưa kkích. Mai phải lên tận nơi thôi ko mất cái bảo hành @@

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi riyrayron
    Bạn nên tìm 1 máy Z10 Verizon mã STL100-4, máy được sx tại Canada chất lượng phần cứng tương đương có khi còn hơn các dòng STL100-2/3 (đương nhiên hơn hẳn STL100-1). Ngoài ra, màu sắc và hiển thị của màn hình Verizon là đẹp nhất trong tất cả các dòng BlackBerry 10. Đây là ý kiến cá nhân mình vì xài 2 cái Z10 Verizon và AT&T, cũng đã so sánh với hàng Smartcom (STL100-1).
    Chúc bạn trải nghiệm BlackBerry zui zẻ
    Công nhận với bác. Hàng 001 màn hình ám vàng quá. Xài mấy ngày mới quen. Màn trắng xanh vẫn ngon hơn

Trích dẫn Gửi bởi rongbay0708
    Công nhận với bác. Hàng 001 màn hình ám vàng quá. Xài mấy ngày mới quen. Màn trắng xanh vẫn ngon hơn

Bạn vào Setting -> Display , phần Wite Balance để chỉnh "ám" màn hình đó, gạt sang trái thì ám xanh, gạt sang phải là ám vàng.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin ý kiến của ae về OS 10.3.2 cho Z30
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-06-2015, 07:04 AM
  2. các pro cho ý kiến
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-01-2015, 11:02 AM
  3. tìm kiếm "tên" ứng dụng
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp