Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    tình hình là em vừa mua 1 con z10 verizon của 1 người rao bán trên chotot.vn. mua chỉ có máy và cable ( k củ sạc, k hộp,tai nghe thì ko rồi) giá 3m8.cho em hỏi các thành vài câu:
    1. điều cần làm khi mới xai z10( em đã reset máy)
    2. bản rom của em là 10.2.1.2122 k biết có nên up rom khác k
    3.làm sao xem imei máy và pin và check xem phải hàng thật ko và dc unlocked chưa ( em nghe nói hàng verizon unlocked sẵn )
    4. em nên mua củ sạc loại nào, mấy mAh và mua ở đâu
    cảm ơn các thánh

p/s: máy em mặt trước có logo verizon mà nắp lưng k có thì sao ạ

Trích dẫn Gửi bởi z10verizon
    tình hình là em vừa mua 1 con z10 verizon của 1 người rao bán trên chotot.vn. mua chỉ có máy và cable ( k củ sạc, k hộp,tai nghe thì ko rồi) giá 3m8.cho em hỏi các thành vài câu:
    1. điều cần làm khi mới xai z10( em đã reset máy)
    2. bản rom của em là 10.2.1.2122 k biết có nên up rom khác k
    3.làm sao xem imei máy và pin và check xem phải hàng thật ko và dc unlocked chưa ( em nghe nói hàng verizon unlocked sẵn )
    4. em nên mua củ sạc loại nào, mấy mAh và mua ở đâu
    cảm ơn các thánh

p/s: máy em mặt trước có logo verizon mà nắp lưng k có thì sao ạ
    1. Nên sắm một cái sim mới loại micro sim không chơi với sim cắt tránh lỗi vụn, nếu đã có sẵn rồi thì khỏi, còn lại tự khám phá thôi.
    2. Rom của bạn hơi cũ, cứ dùng một thời gian đi nó sẽ có thông báo update
    3. vào cài đặt phần thông tin máy là biết hết.
    4. Bạn mua máy kiểu gì mà lại không có củ sạc vây, cẩn thận dính hàng dựng

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    1. Nên sắm một cái sim mới loại micro sim không chơi với sim cắt tránh lỗi vụn, nếu đã có sẵn rồi thì khỏi, còn lại tự khám phá thôi.
    2. Rom của bạn hơi cũ, cứ dùng một thời gian đi nó sẽ có thông báo update
    3. vào cài đặt phần thông tin máy là biết hết.
    4. Bạn mua máy kiểu gì mà lại không có củ sạc vây, cẩn thận dính hàng dựng
    microsim mua ngoài viettel hả bác.h e đang sạc = laptop.e kiểm tra unlocked như nào z bác

microsim mua ngoài viettel hả bác.h e đang sạc = laptop.e kiểm tra unlocked như nào z bác
    1. Z10, PB không hỗ trợ sạc qua cổng USB bằng laptop nhé chớp đèn thôi không vào điện đâu đừng sạc nhiều tốn công.
    2. sim làm lại đến dịch vụ chăm sóc khách hàng của nhà mạng (viettel, vina, mobi tuỳ mạng)
    3. Máy ăn lock thì cứ lắp sim vào là nghe gọi thôi khỏi cần kiểm tra gì khác (chú ý bắt bảo hành lock máy trọn đời nhé, kẻo máy bác mua là hàng mất cắp của nước ngoài, khi thằng chủ thực sự nó báo mất máy lên nhà mà là nó lock ngay, hoặc trường hợp máy đang hợp đồng với nhà mạng ở nước ngoài hết hợp đồng không phát sinh thêm cước trong hợp đồng nó cũng lock nhé)

1. Z10, PB không hỗ trợ sạc qua cổng USB bằng laptop nhé chớp đèn thôi không vào điện đâu đừng sạc nhiều tốn công.
    2. sim làm lại đến dịch vụ chăm sóc khách hàng của nhà mạng (viettel, vina, mobi tuỳ mạng)
    3. Máy ăn lock thì cứ lắp sim vào là nghe gọi thôi khỏi cần kiểm tra gì khác
    cảm ơn bác.em cắm cáp vào nó lên tia chớp gần chỗ pin sạc lên mới đắng mề chứ bác @@

cảm ơn bác.em cắm cáp vào nó lên tia chớp gần chỗ pin sạc lên mới đắng mề chứ bác @@
    à cái đó rất bình thường, lên chớp thôi, điện không vào đâu, có vào cũng không đáng kể tốt nhất không sạc qua cổng usb kết nối với PC hay lap, máy bác chắc hàng xách tay nhớ bao lock máy trọn đời, đừng ham rẻ mà bỏ qua cái này.

em nghe nói hàng verizon unlocked sẵn nhưng cũng lo vụ đó.có cách kiểm tra imei để biết đã unlocked k bác.em chuyển từ nokia đập đá lên smartphone nên gà mờ qúa

à cái đó rất bình thường, lên chớp thôi, điện không vào đâu, có vào cũng không đáng kể tốt nhất không sạc qua cổng usb kết nối với PC hay lap, máy bác chắc hàng xách tay nhớ bao lock máy trọn đời, đừng ham rẻ mà bỏ qua cái này.
    tks bác.họ cũng bảo hàng này bản quốc tế.hư hỏng cứ gọi để đưa sang mỹ sửa.cái này được bạn bè tặng mà ổng k xài. em thấy nắp lưng k có logo verizon thì có nguy cơ k bác TT

em nghe nói hàng verizon unlocked sẵn nhưng cũng lo vụ đó.có cách kiểm tra imei để biết đã unlocked k bác.em chuyển từ nokia đập đá lên smartphone nên gà mờ qúa
    cũng tuỳ máy, nếu bác mua máy của thương gia uy tín thì không sao, ham rẻ mà mua bừa cũng nên xem lại.

unlock chỉ việc lắp sim vào mạng nào cũng chiến còn số imei thì không thể hiện điều gì liên quan đến máy lock hay không.

tks bác.họ cũng bảo hàng này bản quốc tế.hư hỏng cứ gọi để đưa sang mỹ sửa.cái này được bạn bè tặng mà ổng k xài. em thấy nắp lưng k có logo verizon thì có nguy cơ k bác TT
    Hứa hão thôi, sau khi giao tiền rồi chả biết thế nào đâu.
    Kiểm tra xem nắp lưng có NFC không hay là bị thay nắp lởm rồi.

cũng tuỳ máy, nếu bác mua máy của thương gia uy tín thì không sao, ham rẻ mà mua bừa cũng nên xem lại.

unlock chỉ việc lắp sim vào mạng nào cũng chiến còn số imei thì không thể hiện điều gì liên quan đến máy lock hay không.

Hứa hão thôi, sau khi giao tiền rồi chả biết thế nào đâu.
    Kiểm tra xem nắp lưng có NFC không hay là bị thay nắp lởm rồi.
    em đọc đọc nghe bảo hàng imei đầu 99000 là hàng lock hả bác

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối