Kết quả 1 đến 8 của 8
    Chào các bạn, Mình là fan BlackBerry từ khá lâu, thời gian gần đây đã nâng cấp em 99 lên Q10 để trải nghiệm os10. Sau thời gian đầu sử dụng thì thấy cũng khá thú vị, tuy nhiên có một số vấn đề mình thấy hơi bất tiện, ko biết có anh em nào có gặp cùng vấn đề với mình ko?
    1. Trước đấy BlackBerry có hệ thống phím tắt cực kỳ thích, ví dụ ấn phím M là vào Tin nhắn, L là vào Lịch, C là vào Danh bạ...Nhưng ở Q10 tính năng đó đã mất, hic, tại sao tính năng tuyệt vời như vậy lại ko còn đc khai thác trên Q10????
    2. Vấn đề này mình gặp rắc rối hơn. Đó là BB10 có quá nhiều danh bạ, bình thường trong điện thoại của mình chỉ có 1 danh bạ là danh bạ điện thoại. Nhưng giờ cứ đăng nhập 1 tài khoản nào đó thì nó lại lôi cả đống danh bạ của tài khoản đó vào danh bạ chung của Q10, ví dụ mình tạo tài khoản Facebook thì sẽ có thêm mấy trăm tài khoản Facebook vào trong danh bạ của máy, thêm tài tài khoản Twitter thì cũng tương tự như vậy, khiến cho danh bạ của mình hết sức lộn xộn và mình cực kỳ ghét sự lộn xộn
    Mình đã thử disable các tài khoản FB or TW nhưng khi tìm danh bạ thì nó vẫn hiện ra gây khó khăn cho mình.
    Haiz, ko biết các bạn có gặp trường hợp như mình ko?
    P/s: phím Q10 thần thánh quá

Bạn vào danh bạ kéo từ đỉnh màn hình xuống sẽ có phần setting,vào đó tắt danh bạ facebook,twitter đi là được ( Kinh nghiệm trên em z10 thân yêu)

Thank bạn, m cũng biết chỗ này,tuy nhiên nhiều khi gọi điện thoại và search danh bạ vẫn hiện danh bạ của fb đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi longvrbank
    Thank bạn, m cũng biết chỗ này,tuy nhiên nhiều khi gọi điện thoại và search danh bạ vẫn hiện danh bạ của fb đó bạn
    Vậy bạn đang nói đến Universal search ở màn hình home hay search contact trong Address (danh bạ). Nếu là universal search thì nó phải ra đủ là đúng, còn trong Address nếu đã off thì sẽ không trả ra kết quả nhé.

Cũng chính vì có cái universal search này nên nó trả lời cho câu hỏi 1 của bạn. Mà phím Q10 có gì mà thần thánh vậy ta ???

Cái đó thì mình biết, nên nhiều khi search một từ mà nó ra cả đống nhìn rối mắt nên thấy hới chíu khọ :v
    Haiz, cũng vì universal search mà em BlackBerry mất đi một tính năng hay ho
    P/s: Mình thích Q10 vì cái bàn phím, cũng giống như 9900 và 9000 trước đây. Ngón tay mình to nên bấm phím Q10 cảm thấy rất vừa và thoả mái, thần thánh ở chỗ đấy

Có thể vào setting chọn mục cần search

Trích dẫn Gửi bởi longvrbank
    Haiz, cũng vì universal search mà em BlackBerry mất đi một tính năng hay ho
    Hì cũn không phải ai cũng hay dùng phím tắt từ màn hình chính đâu, chả thế mà BBOS có cho lựa chon giữa tính năng phím tắt và Dial from main screen, và mình lại thích dùng cái đó hơn.

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    Hì cũn không phải ai cũng hay dùng phím tắt từ màn hình chính đâu, chả thế mà BBOS có cho lựa chon giữa tính năng phím tắt và Dial from main screen, và mình lại thích dùng cái đó hơn.
    MÌnh thì hay dùng phím tắt từ màn hình chính trên BBos. Lên BB10, lúc đầu thì thấy khó chịu, nhưng chịu có làm quen thì thích Type N go của BB10, đang phê với nó tự nhiên lên mấy bản leak và Dev của 10.3 thì bị mất và thay thế bằng cái Intelligent Assistance mắc dịch. Cảm nhận sơ qua là thấy bất tiện . Đây là ý kiến chủ quan

Các Chủ đề tương tự

1. ContactsImEx- Nhập/Xuất danh bạ trên BB10 hỗ trợ danh bạ dạng vCard và CSV
    Bởi beptruongphat263 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-12-2016, 07:32 PM
  2. Quản lý và đồng bộ danh bạ giữa BBOS và BB10 qua Dropbox
    Bởi depxai453 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-08-2016, 12:23 AM
  3. E muốn hỏi về vấn đề Quản Lý Danh Bạ trên BB10
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2