Nhân ngày rảnh rỗi, set cái mạng wifi dùng cho TV để các cụ xem hài Hoài Linh, nhân tiện em test luôn khoản tương thích của OS10.3 với app trên SmartTV (Ở đây em lấy ví dụ với app Youtube)

Trên bản OS10.2.1 thì em không thể kết nối z10 với TV để sử dụng app YouTube, nhưng với 10.3.0.700 thì vấn đề đã hoàn toàn được giải quyết. Với cách này, em hoàn toàn sử dụng z10 để search video và play video lên màn hình TV. Tiện lợi hơn rất nhiều so với việc dùng Remote hay keyboard để nhập liệu.

Thực ra chức năng này với những ai đã xài điện thoại Android thì khá quen rồi, nhưng em vẫn mạo muội hướng dẫn lại cho những ai chưa biết
1. Cần có một SmartTV có cài app Youtube (hỗ trợ wifi direct hoặc các bạn làm như nào cho nó bắt được và sử dụng được wifi là ok), một chiếc điện thoại BB10 (e dùng z10)
* Chú ý là TV và BB10 phải cùng hoạt động trên một mạng wifi
2. Trên TV, chạy ứng dụng Youtube, tìm đến phần Đăng nhập và cài đặt, chọn Ghép nối thiết bị, lưu ý dãy số Mã truy nhập

3. Trên điện thoại BB10, khởi chạy Browser và duyệt đến Youtube.com, chọn Cài đặt, chon tiếp Kết nối với TV, nhập Mã truy nhập đã lấy được trên TV và trải nghiệm

Có vẻ như việc nâng cấp lên Android runtime 4.3 đã cải thiện khả năng tương thích Android của BB10 lên rất nhiều, trước khi update lên OS10.3 thì z10 của em không thể sử dụng chức năng này.
P/S: Nhân tiện các bác cho em hỏi về khoản Share Media với TV, update lên 10.3 thấy nó chập chờn quá, hôm nay thử share mà không được, không thấy tìm thiết bị luôn