Kết quả 1 đến 9 của 9
    Guest
    hôm nay điẹn thoại của mình luôn xuất hiện thông báo này ma ko thể tắt nó đi đc. " nhà cung cấp email nay không đáng tin cậy..."

[IMG]data/attachments/11/11030-dfe31083082013d67c213afcfad8d4fc.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/11/11031-a9602483e2475dc1dcf97cc752f7e470.jpg[/IMG]

Bạn sử dụng Web mail thì như thế là bình thường, cứ cài thôi

Mình vào web trang chủ của ngân hàng còn báo lỗi không đáng tin caayj nữa kìa )

cái này thường hay gặp khi truy cập vào một mạng wifi miễn phí của thành phố .bạn tắt cái mục nhắc khi tìm thấy một hotspot đã lưu gần kề là hết

Trường hợp này bạn nên đổi qua mạng khác để tiếp tục xài. Lỗi này là do bạn đã bị proxy (Kể cả qua các giao thức https). Lý do Blackberry cảnh báo là cái chứng chỉ đã bị thay đổi, do đó khả năng các email của bạn gởi/nhận sẽ có thể được giải mã và người ta có thể thấy được nội dung.

Trích dẫn Gửi bởi Shellingfox
    Trường hợp này bạn nên đổi qua mạng khác để tiếp tục xài. Lỗi này là do bạn đã bị proxy (Kể cả qua các giao thức https). Lý do Blackberry cảnh báo là cái chứng chỉ đã bị thay đổi, do đó khả năng các email của bạn gởi/nhận sẽ có thể được giải mã và người ta có thể thấy được nội dung.
    Không đến mức như bạn nghĩ đâu, lo xa quá

mainguyenvt bạn bị thông báo đó khi add Gmail à? Thông thường thì Gmail dùng chứng chỉ số của các CA được Trusted phổ biến rồi nên khả năng là do thời gian (time) trên điện thoại của bạn bị sai lệch nên lệch ngày giờ với thời hạn hiệu lực của chứng chỉ số đó. Bạn kiểm tra lại TimeZone trên BB10 của mình xem sao nhé.

P/S: những thông báo như thế thì sẽ gặp thường xuyên với những email của các công ty Việt Nam. Vì họ dùng các Certificate của chính họ hoặc của vài CA của Việt Nam nên BB chưa biết để có thể "tin cậy". Và cứ yên tâm mà nhấn vào "Tiếp tục" thôi.

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. Đúng như bác vnbb nói. Mình kiểm tra lại thì thấy thời gian sai lệch, chỉnh lại thời gian nó đã ko còn thông báo này nữa. Xin một lần nữa cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ nhé!

Có thể do mạng wifi bạn đang dùng có người đang chạy chương trình Cain and Abel để đánh cắp password email, Facebook á, bạn chấp nhận cài CA đó vào là người ta thấy được password của mình ngay

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Không đến mức như bạn nghĩ đâu, lo xa quá

mainguyenvt bạn bị thông báo đó khi add Gmail à? Thông thường thì Gmail dùng chứng chỉ số của các CA được Trusted phổ biến rồi nên khả năng là do thời gian (time) trên điện thoại của bạn bị sai lệch nên lệch ngày giờ với thời hạn hiệu lực của chứng chỉ số đó. Bạn kiểm tra lại TimeZone trên BB10 của mình xem sao nhé.

P/S: những thông báo như thế thì sẽ gặp thường xuyên với những email của các công ty Việt Nam. Vì họ dùng các Certificate của chính họ hoặc của vài CA của Việt Nam nên BB chưa biết để có thể "tin cậy". Và cứ yên tâm mà nhấn vào "Tiếp tục" thôi.
    Bác hơi tích cực rồi, mình toàn xài email của Google dạng @gmail.com nhưng thi thoảng vẫn bị báo lỗi này ở mấy quán Wifi lạ. Kiểm tra thì hóa ra họ sử dụng pfsense + squid3 để proxy cho ssl. Và mình gặp nhiều nơi đang cài đặt kiểu này rồi nên mới có nhận định trên.

P/S: Có đôi khi sử dụng 3G vẫn bị báo lỗi này, nhưng chỉ trong một phạm vi nào đó thôi. Cho nên khả năng bị thay đổi CA Root là rất cao.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 16-08-2016, 01:28 PM
  2. Tại sao BBM lại được cung cấp miễn phí cho iOS và Android?
    Bởi xda955th trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 01-06-2013, 03:22 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-05-2012, 03:20 PM
  4. Mobifone tiếp tục cung cấp dịch vụ BIS
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 13-10-2011, 08:47 PM