Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest

vốn là thế và hiện tại ko có cách nào bác ạ

Cái này mình mới bị, và ko phải app nào của Adroid nó cũng bị lỗi này

Trích dẫn Gửi bởi toppi0908
    Hi all !
    Có ai biết cách khắc phục lỗi: Khi chạy game Android trên Z10 thì báo lỗi thiếu bộ công cụ Google Play Service và nó bắt phải cài đặt để phù hợp với chính sách của Google. Ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với
    Thanks !
    Bạn cứ nhấp vào màn hình trống bỏ wa bước xác nhận và chơi tiếp.. Lỗi này là do service CH PLAY test quản lý pm of nó thôi... và hiện nay bb10 ko hỗ trợ bên google play nha.

Trích dẫn Gửi bởi toppi0908
    Hi all !
    Có ai biết cách khắc phục lỗi: Khi chạy game Android trên Z10 thì báo lỗi thiếu bộ công cụ Google Play Service và nó bắt phải cài đặt để phù hợp với chính sách của Google. Ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với
    Thanks !
    không phải thiếu mà là không có, BB10 chỉ cho chạy app ăn roi thôi chứ hỗ trợ đầy đủ thì thành ăn roi mất lúc ấy ma nào thèm dùng app trên BBW

Trích dẫn Gửi bởi Tan Loch
    Bạn cứ nhấp vào màn hình trống bỏ wa bước xác nhận và chơi tiếp.. Lỗi này là do service CH PLAY test quản lý pm of nó thôi... và hiện nay bb10 ko hỗ trợ bên google play nha.
    Mình cũng bị giống bạn này và thử theo cách của bạn chỉ nhưng cũng không chơi được vì bấm vào là nó cứ đứng ở ngoài game không vào play được. Chắc là do thiếu cái Google Sevice nên vậy ruh

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    không phải thiếu mà là không có, BB10 chỉ cho chạy app ăn roi thôi chứ hỗ trợ đầy đủ thì thành ăn roi mất lúc ấy ma nào thèm dùng app trên BBW
    cái này đính chính là BB dùng Android Open Source Project cái này không đc Google cấp Google Service để sử dụng những app của chính chủ của Google hoặc những app yêu cầu Google Play Service. Giống như Nokia X

Chính thế nên bác Chen mới nói là 98% những ứng dụng Android chạy dc trên BB10, còn 2% kia thì bắt buộc phải có Google Play Service.

Tham khảo thêm cách gỡ Google Play Service ở link bên dưới, em đang dùng và thấy nó hoạt động tốt, chưa thử với mấy cái G+ hay Hangout

http://forums.crackberry.com/androi...y-services-dependencies-lucky-patcher-947141/

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn update Google Play Service lên phiên bản mới nhất 9.2.56
    Bởi thanhhang9119 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-07-2016, 07:35 PM
  2. Google Play service not avaiable
    Bởi kimanhho193 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 12:51 AM
  3. Không đăng nhập được google account để cài google play
    Bởi mhphucit trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 10:51 AM
  4. làm tnào để chạy app cần google play service?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-05-2014, 10:19 AM
  5. Hướng dẫn tạo Android ID để download từ Google Play mà không cần thiết bị android
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 11:39 PM