Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chào mọi người.
    Mình mới sử dụng Q10 nên có nhiều cái chưa nắm được, mong mọi người giúp đỡ. Mình mới cài FB và Skype trên BlackBerry thì tự động đồng bộ danh bạ.Nên điện thoại giờ rối lắm. Mọi người có cách nào XOÁ hết hoặc là ẩn đi (tìm kiếm cũng không thấy) không? FB thì mình ẩn được, còn Skype thì chẳng thấy ở đâu. Tắt đồng bộ ở Skype rồi mà vẫn không được. Mong giúp đỡ ^^

Trích dẫn Gửi bởi B0m Tran
    Chào mọi người.
    Mình mới sử dụng Q10 nên có nhiều cái chưa nắm được, mong mọi người giúp đỡ. Mình mới cài FB và Skype trên BlackBerry thì tự động đồng bộ danh bạ.Nên điện thoại giờ rối lắm. Mọi người có cách nào XOÁ hết hoặc là ẩn đi (tìm kiếm cũng không thấy) không? FB thì mình ẩn được, còn Skype thì chẳng thấy ở đâu. Tắt đồng bộ ở Skype rồi mà vẫn không được. Mong giúp đỡ ^^
    xoá hết app đó đi, rồi cài FB, skype file apk của ăn roi thì nó sẽ không đồng bộ vào hub hay danh bạ.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    xoá hết app đó đi, rồi cài FB, skype file apk của ăn roi thì nó sẽ không đồng bộ vào hub hay danh bạ.
    Trước mình cũng bị cái này khi cài facebook, xong mình gỡ bỏ fb và vào fb bằng trình duyệt. Giờ mới biết cách cài bằng file apk của ăn doi thì không bị nữa. Cám ơn bạn nhé!

cám ơn nha, mọi chuyện đã OK
    Nhưng mà cái APK cũng sợ sợ ^^, nó cho con virut là tiêu

Trong phần cài đặt tài khoản có tắt được mà bạn. Mình dùng z10

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Vào danh bạ vuốt từ trên xuống chọn tắt face và skype là được ...... mình dùng z10

Guest
    danh bạ em có hiện tượng nhân đôi số điện thoại, nhưng em vào gmail xem thì vẫn bình thường. em đồng bộ lại vẫn không hết, có cách nào không các anh.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trần thị lài
    danh bạ em có hiện tượng nhân đôi số điện thoại, nhưng em vào gmail xem thì vẫn bình thường. em đồng bộ lại vẫn không hết, có cách nào không các anh.
    lỗi này không phải do danh bạ trên gmail mà do danh bạ trên máy, khi thêm số mới nó lưu vào bộ nhớ máy và đồng bộ lên gmail nên nó có 2 số.
    nếu số đó đã có trên gmail rồi thì xóa số trên máy đi là xong

Vào cài đặt, cài đặt tài khoản, kích vào dấu "..." phía dưới góc phải chọn xoá danh bạ trong thiết bị

cũng có thể số đó được lưu ở sim thì vào danh bạ xóa số ở sim đi cũng ok

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    lỗi này không phải do danh bạ trên gmail mà do danh bạ trên máy, khi thêm số mới nó lưu vào bộ nhớ máy và đồng bộ lên gmail nên nó có 2 số.
    nếu số đó đã có trên gmail rồi thì xóa số trên máy đi là xong

Vào cài đặt, cài đặt tài khoản, kích vào dấu "..." phía dưới góc phải chọn xoá danh bạ trong thiết bị

cũng có thể số đó được lưu ở sim thì vào danh bạ xóa số ở sim đi cũng ok
    em xóa tài khoản gmail đi rồi cài lại thì ok.

Các Chủ đề tương tự

1. ContactsImEx- Nhập/Xuất danh bạ trên BB10 hỗ trợ danh bạ dạng vCard và CSV
    Bởi beptruongphat263 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-12-2016, 07:32 PM
  2. Chuyển danh bạ từ gmail sang danh bạ cục bộ trên z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-06-2016, 08:15 AM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 13-04-2013, 12:21 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-05-2012, 04:17 PM
  5. Làm sao để xóa mục nhập danh bạ từ Yahoo trong danh bạ BB 9780?
    Bởi tài chính trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-03-2012, 05:07 PM