Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Lâu nay các bạn dùng bb10 hay than phiền vì hđh có một số bất tiện khi sử dụng, thiếu hoặc thừa một số chức năng. mình dùng Z10 nên cũng có chung cảm giác như vậy.
    Vì thế, mình đã nghịch phá và chế ra một cái ốp lưng có chức năng holster có thể cải thiện một số hạn chế của chiếc đt này, mình xin chia sẻ với mọi người.
    Đồ cần có: một ốp lưng nhựa, một nam châm nhỏ, một miếng sắt hoặc nhựa mỏng, khoan, keo,dũa,giấy ráp...
    tiến hành: đầu tiên, cần xác định vị trí cần khoan, nó là điểm trên nắp sau cách cổng hdmi khoảng 1cm.

kích thước lỗ khoan phù hợp với miếng nam châm mình có. khoan một lỗ ban đầu rồi dùng rũa mài rộng ra thành cái rãnh sao cho viên nam châm có thể dịch chuyển trong cái rãnh đó.
    uốn miếng sắt hoặc nhựa vừa với viên n châm và bọc nó lại.
    lắp miếng sắt có viên n châm bên trong vào rãnh vừa khoét trên ốp nhựa, thử xê dịch, mài lại rãnh...cho vừa ý.
    lắp lại đt vào ốp và kiểm tra thành quả.

với bản thân mình thấy nó rất tiện vì khắc phục đuợc lỗi: vô tình chạm màn hình chuyển đt xang chế độ im lặng, không tự mở màn hình và vô tình gọi đi, thay nút tắt trên màn hình mà nhiều bạn muốn có, không cần dùng nút nguồn và cũng chẳng cần cái side to unlock...
    Bạn nào khéo tay có thể mài miếng nc nhỏ lại và lắp trực tiếp vào lưng điện thoại, kiểu như cái lẫy mute trên iphone thì tuyệt vời
    có gì chưa rõ, các bạn cứ hỏi trên này nhé.
    pin của mình:2AB90519

quá hấp dẫn,

Quá hay nhưng e chưa hiểu lắm. Bác giải thích rõ hơn đi. Bác đánh dấu ảnh thứ tự từ 1 cho anh em dễ hình dung

Quá hay nhưng e chưa hiểu lắm. Bác giải thích rõ hơn đi. Bác đánh dấu ảnh thứ tự từ 1 cho anh em dễ hình dung

làm cái clip cho anh em càng dễ hình dung

làm cái clip cho anh em càng dễ hình dung

Ý tưởng thì cũng hiểu sơ sơ, nhưng nhìn hình của bạn mà hiểu được thì đúng là "cao thủ". Bó tay với mấy tấm hình, sao cứ có cái bật lửa vô duyên xuất hiện làm gì nhỉ???

Nhìn 2 cái hình đầu thì mình nghĩ là bạn tạo ra 1 cái có thể dễ dàng gạt nhẹ để cái ốp thành Holster và gạt nhẹ cái nữa thì tắt chức năng Holster đi (vô hiệu hóa miếng nam châm). Nhưng nhìn mấy tấm hình sau thì chẳng hiểu gì mà làm rối thêm. Mấy cái hình nó không theo mạch, chẳng ăn nhập gì nhau, như đánh đố, khó giải quá (

Ý tưởng thì cũng hiểu sơ sơ, nhưng nhìn hình của bạn mà hiểu được thì đúng là "cao thủ". Bó tay với mấy tấm hình, sao cứ có cái bật lửa vô duyên xuất hiện làm gì nhỉ???

Nhìn 2 cái hình đầu thì mình nghĩ là bạn tạo ra 1 cái có thể dễ dàng gạt nhẹ để cái ốp thành Holster và gạt nhẹ cái nữa thì tắt chức năng Holster đi (vô hiệu hóa miếng nam châm). Nhưng nhìn mấy tấm hình sau thì chẳng hiểu gì mà làm rối thêm. Mấy cái hình nó không theo mạch, chẳng ăn nhập gì nhau, như đánh đố, khó giải quá (

Cái DIY này của bác chủ cũng hay, nhìn hình 1 và 2 thì hiểu ngay, chứ nhìn các hình tiếp theo thì có cái bật lửa và cái lẫy nhôm để ra ngoài dễ gây khó hiểu.

Cái DIY này của bác chủ cũng hay, nhìn hình 1 và 2 thì hiểu ngay, chứ nhìn các hình tiếp theo thì có cái bật lửa và cái lẫy nhôm để ra ngoài dễ gây khó hiểu.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. bao da holster lỗi
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 03:17 PM
  2. Chức năng holster trên z10
    Bởi 6y45gh54f54y645 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-01-2014, 09:20 AM
  3. Hỏi cách tắt máy khi ở trong holster
    Bởi Thanhsunflower trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-09-2013, 11:28 PM
  4. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 25-06-2013, 01:47 AM
  5. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM