Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Không rõ cái này có bác nào để ý không. Khi mình cắm tai nghe vào

Z10 tự nhận là

headphone out (khi chỉnh volume) còn khi cắm jack 3.5 để đưa ra loa (cũng là chân 3.5 như tai nghe nhạc bình thường) thì Z10 nhận là line out. Theo mình thì cái auto detect này rất hay và tiện dụng vì thường thường nghe headphone, volume mình để tương đối cao do tai nghe của mình k điều chỉnh đc triết áp, còn khi dùng qua loa thì trên loa có sẵn điều chỉnh âm thanh rồi nên không cần để mức phát âm thanh ở Z10 quá cao. Z10 tự động điều chỉnh volume cho headphone out và line out như thế đối với mình thực sự rất tiện, với mình, đó thực sự là 1 điểm mạnh của 1 smartphone!

Guest
    Nếu xét về cấu trúc của jack thì jack tai nghe và jack loa giống nhau, cá nhân mình mình nghĩ khi cắm tai nghe thì loa của tai nghe hoạt động nhờ lấy điện của z10 còn khi cắm jack loa ngoài thì bản thân loa đã có điện rồi nên k cần nguồn từ z10 sang nữa, nhờ đó mà z10 phân biệt đc chăng?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi muitenphale
    Nếu xét về cấu trúc của jack thì jack tai nghe và jack loa giống nhau, cá nhân mình mình nghĩ khi cắm tai nghe thì loa của tai nghe hoạt động nhờ lấy điện của z10 còn khi cắm jack loa ngoài thì bản thân loa đã có điện rồi nên k cần nguồn từ z10 sang nữa, nhờ đó mà z10 phân biệt đc chăng?
    Jack tai nghe 4 chân. Jack ra ampli thì 3 chân. Khác nhau hoàn toàn bạn à. Nó dua vào mic hoặc Main trên tai nghe để phân biệt bạn à

Trích dẫn Gửi bởi giosongduong
    Jack tai nghe 4 chân. Jack ra ampli thì 3 chân. Khác nhau hoàn toàn bạn à. Nó dua vào mic hoặc Main trên tai nghe để phân biệt bạn à
    Bạn thử cắm tai nghe jack loại 3 chân ko mic chưa? :3

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi muitenphale
    Bạn thử cắm tai nghe jack loại 3 chân ko mic chưa? :3
    Nếu là tai nghe 3 chan nó dua vào nội trở loa của tai nghe để nhận biết.

Guest
    xin hỏi mọi người, tai nge của z10 đi kèm theo máy có cắm ngập sâu tận cùng vào trong lỗ được không, mà sao tai nge của mình kh cắm vào vẫn có 1 khoảng hở, ấn mạnh quá thì sợ lại hư, nên không dám ấn nữa, nhưng vẫn nghe được bình thường!

Nếu xét về cấu trúc của jack thì jack tai nghe và jack loa giống nhau, cá nhân mình mình nghĩ khi cắm tai nghe thì loa của tai nghe hoạt động nhờ lấy điện của z10 còn khi cắm jack loa ngoài thì bản thân loa đã có điện rồi nên k cần nguồn từ z10 sang nữa, nhờ đó mà z10 phân biệt đc chăng? |
    serum dưỡng da

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Hub+ Services cập nhật, tích hợp Line và WeChat vào Hub
    Bởi hanhiland trong diễn đàn Phần mềm cho Android
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-01-2017, 04:46 PM
  2. Xin các file Facebook - Zalo - Tango - Line mới nhất cho Playbook
    Bởi PRORCLBR5963 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-03-2016, 04:12 PM
  3. Tai nghe bluetooth nào kích hoạt được BlackBerry assistant?
    Bởi nhtai trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-02-2015, 09:09 AM
  4. Nghe nhạc bằng tai nghe trên điện thoại BlackBerry
    Bởi goldenland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 10:56 PM
  5. Phần mềm nghe nhạc mặc định có hỗ trợ nghe nhạc lossless không?
    Bởi Q2brhotgirlsngoctrinh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-11-2014, 04:18 PM