Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Như các bạn đã biết những thiết bị

BB10

block trước đây đã có cách

unblock để dùng data, sms, hay nghe gọi. Nhưng sau khi lên bản 10.2.1 trong khoảng vài tháng trở lại đây thì chúng ta không còn unblock theo cách cũ đễ dùng được nữa. Khi tới bước active máy để dùng thì gặp lỗi

Software update – không thể cập nhật phần mềm, và cũng không thể bỏ qua. Hôm nay, khi đã chắc chắn với bản 10.2.1 Offical, mình xin hướng dẫn các tiến hành vượt qua màn hình này để có thể sử dụng BB10 Block tạm thời! (thử nghiệm thành công trên Q10 và Z10)

Hiểu về phương thức xử lý: Trước tiên mình xin nói qua một chút vấn đề này. BlackBerry 10 khi khởi động lên, nó sẽ đòi một kết nối (wifi hoặc mobile network hoặc cả hai) để có thể check software update, đảm bảo rằng, hệ điều hành mà bạn đang dùng là phiên bản mới nhất, tiện ích nhất! Nhưng với máy bị block, đây lại là thảm họa! Tại bước này, một kết nối dữ liệu sẽ khiến BB10 vốn dĩ nằm trong Blacklist sẽ bị block và em nó hiển thị màn hình xanh, không sử dụng đc gì cả như ảnh trên!

Như vậy máy 10.2.1 chắc chắn phải vượt qua bước này. Kết nối vào wifi cũng chết, mà kết nối vào mobile network cũng chết! Sau vài lần, chợt nghĩ, nếu với một chiếc sim hết sạch tiền, không có data liệu ta có thể vượt qua? Chúng ta thỏa mãn điều kiện, có kết nối Mobile network cơ mà! Thử ngay và luôn!

Chuẩn bị : 1 sim rác hết tiền và không có đăng ký dịch vụ data để kích hoạt qua màn hình Software update.

Tiến hành:
    Bước 1: Các bạn cài đặt bản ROM 10.2.1 mà mình muốn cài vào máy. Lưu ý: bản ROM mà bạn cài đặt vào chỉ mang OS không có mang radio. Các bạn có thể dùng Sachesi để tách OS ra khỏi bản ROM. Tham khảo các dùng và download Sachesi tại đây

Bước 2: Sau khi cài đặt xong ROM, bạn khởi động lại máy. Chọn ngôn ngữ và chấp nhận các điều khoảng của nhà sản xuất. Khi đến bước chọn kết nối data thì các bạn hãy chọn mạng di động xong qua các bước tiếp theo. Lưu ý: Tuyệt đối không được chọn wifi.

Bước 3: Sau khi bạn cài đặt hết các yêu cầu cơ bản của nhà sản xuất. Thì lúc này sẽ đến bước cập nhật phần mềm trên thiết bị. Và điều kỳ diệu sẽ đã xãy ra. Lúc này thiết bị của bạn hiện tại không còn thông báo lỗi Software update nữa.
    Bây giờ bạn đã có thể bỏ qua bước Software update và unblock được thiết bị của mình.

Trích dẫn Gửi bởi kfccohiba
    Mình mới mò ra 1 tips rất hay. Bạn nào đang sử dụng z10 block data muốn nghe nhạc xem phim thì làm như sau:
    - Vô web này: http://demos.blackberry.com/bold-9790/na/us/gen/?=topicpersonalizeblackberry
    - Cho nó load đến khi có cái pause, pause nó lại
    - Cho cái trình duyệt chạy ẩn, vô facebook tìm cái clip và hưởng thụ thành quả

Trích dẫn Gửi bởi BadBerry
    Như chú Dâu đã nói, mình thêm một chút kinh nghiệm để các bạn vượt luôn thao tác kết nối dữ liệu giúp dùng máy dễ dàng hơn!

Bạn chuẩn bị 2 gói autoload radio từ 2 bản rom 10.1 và 10.2.1.

Phần A:
    Sau khi đã vượt qua màn hình khởi động và vào sử dụng các chức năng cơ bản! ta chạy autoload bản radio 10.1, sau khi chạy xong, máy khởi động lại, bạn vào Global setting và cho kết nối vào mạng wifi! máy kích hoạt thành công. Giờ ta có thể cài apps, dễ dàng sao chép dữ liệu! Nhưng bù lại, bạn không dùng được nghe gọi, media. Nhưng vẫn chơi game bình thường nhé! Chiếc BB10 sẽ trở thành một chiếc máy cho bạn thử apps này nọ, chơi game, sử dụng nhắn tin, facebook, email,... nhưng có vẻ điện thoại mà không gọi được hơi chuối!!! Vậy nếu lúc nào đó đã chán, bạn có thể tham khảo ở phần B ngay bên dưới!

Phần B:
    Nếu đã cài quá đủ Apps, vọc này nọ chán chê, bạn muốn khôi phục chức năng sử dụng media, video, music,..
    Thật dễ dàng, vào mobile network và wifi tắt đi, tắt cả data service nữa. Sau đó chạy autoload radio 10.2.1 vào

__
    Kết, mất này thì đc nọ! tạm thời bạn vui với 10.2.1 như thế đi, cứ lưu sẵn 2 bản autoload và dùng luân phiên khi cần, việc load radio chỉ mất tầm 5 phút mà thôi!
    Để unblock full nghe gọi, sms, wifi, 3g thì chắc sẽ sớm có bài public khi mọi việc dễ dàng hơn!

thông minh, khá khen cho kẻ nghĩ ra cách như vậy!! >>>

Vẫn còn vấn đề ở đây, là sử dụng và cài đặt Apps! Chúng ta phải hoàn thiện tất cả các bước cài đặt ban đầu khi khởi động lần đầu, thì mới có thể cài đặt đc Apps .bar, .apk được!
    Nhưng chúng ta chưa cho kết nối dữ liệu, nên thèng 10.2.1 sẽ chỉ cho dùng nghe, gọi, sms, bluetooth thôi, kể cả gắn cáp vào thì pc/laptop cũng không nhận ổ lưu trữ dữ liệu, sẽ rất mệt nếu muốn sao chép dữ liệu!
    Ngay khi khởi động vào ta phải tắt mobile data service liền rồi mới thay sim có tiền vào để dùng (hoặc nạp tiền để dùng).
    Hóng thêm bài thứ hai, unblock để dùng wifi trên 10.2.1 ) sau khi kết nối wifi thì mới sử dụng các chức năng kể trên hoàn hảo.
    __

Như chú Dâu đã nói, mình thêm một chút kinh nghiệm để các bạn vượt luôn thao tác kết nối dữ liệu giúp dùng máy dễ dàng hơn!

Bạn chuẩn bị 2 gói autoload radio từ 2 bản rom 10.1 và 10.2.1.

Phần A:
    Sau khi đã vượt qua màn hình khởi động và vào sử dụng các chức năng cơ bản! ta chạy autoload bản radio 10.1, sau khi chạy xong, máy khởi động lại, bạn vào Global setting và cho kết nối vào mạng wifi! máy kích hoạt thành công. Giờ ta có thể cài apps, dễ dàng sao chép dữ liệu! Nhưng bù lại, bạn không dùng được nghe gọi, media. Nhưng vẫn chơi game bình thường nhé! Chiếc BB10 sẽ trở thành một chiếc máy cho bạn thử apps này nọ, chơi game, sử dụng nhắn tin, facebook, email,... nhưng có vẻ điện thoại mà không gọi được hơi chuối!!! Vậy nếu lúc nào đó đã chán, bạn có thể tham khảo ở phần B ngay bên dưới!

Phần B:
    Nếu đã cài quá đủ Apps, vọc này nọ chán chê, bạn muốn khôi phục chức năng sử dụng media, video, music,..
    Thật dễ dàng, vào mobile network và wifi tắt đi, tắt cả data service nữa. Sau đó chạy autoload radio 10.2.1 vào

__
    Kết, mất này thì đc nọ! tạm thời bạn vui với 10.2.1 như thế đi, cứ lưu sẵn 2 bản autoload và dùng luân phiên khi cần, việc load radio chỉ mất tầm 5 phút mà thôi!
    Để unblock full nghe gọi, sms, wifi, 3g thì chắc sẽ sớm có bài public khi mọi việc dễ dàng hơn!

Thank bác badberry, cộng đồng hữu ích hơn khi có người như bác

Trích dẫn Gửi bởi kfccohiba
    Thank bác badberry, cộng đồng hữu ích hơn khi có người như bác
    Không có thích thank suông vậy đâu, phải cafe, sinh tố mới được àh!

Em nghĩ là không nên đưa ra các giải pháp này vì em không ủng hộ việc mua máy bị block.

Trích dẫn Gửi bởi Culithuonghang
    Em nghĩ là không nên đưa ra các giải pháp này vì em không ủng hộ việc mua máy bị block.
    vậy có lẽ bạn cũng nên xài window bản quyền nữa !

Guest
    Culithuonghang cuongbq
    Ý kiến nào cũng có mặt tích cực của nó mà! ko bàn cái này nữa ha!
    Tut hướng dẫn unblock cứ xem như một bài đọc hiểu chơi chơi các thành phần của máy BB10 như kiểu thực hành bài lý thuyết thành phần OS của BB10 ) Với lại những ai lỡ có BB10 bị block cũng có thể lôi ra chậm chọt này kia, cũng tốt hơn vứt xó nhà mà!

Dù em k có BB10 nhưng cách láchh này em dùg nhiều rồi. Wifi thì đơn giản vì có thể block truy cập đến server update của BB -> dùng các dịch vụ khác thoải mái. Còn với 3G thì em k rõ có cách nào định hướng truy cập k , nếu có thì cũng đơn giản nốt

Hì, em nghĩ kết nối wìfi vẫn unblock được thôi bác ah. Với điều kiện bác để bộ phát wìfi thôi còn rút dây mạng ra là được :P thế là vẫn đảm bảo có wifi và không có data

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Total Conquest [Update v1.7.0] - Games chiến thuật đỉnh cao cho BB10
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 778
    Bài viết cuối: 22-06-2015, 07:47 PM
  2. 9900 không có mục software update
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 10:16 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-12-2014, 08:53 PM