Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Trên BB10 vấn đề cứ bàn đi rồi lại nói lại xoay quanh Contact của BB10....

Gần đây mình lại thấy thêm lỗi của danh bạ trên BB10 (gọi là lỗi không biết có đúng ko?).
    Phần contact sync interval đặt 24h để tránh hao pin nhanh. Hiệu quả thì thấy rõ sau khi chuyển từ 30min > 24h

Trong khoảng thời gian làm việc trong điều kiện không có WIFI cũng không 3G, đôi khi phải tắt nguồn. Thì danh bạ trên Blackberry Z10 bay toàn bộ phần Gmail.(Sau khoảng vài ngày thì mình phát hiện ra, ko biết mất từ khi nào). Lúc này, trên BB10 chỉ còn tồn tại danh bạ của Local, SIM rất ít

Thời điểm đó, có lẽ là BB ko sync được với danh bạ, ko có nghĩa là nó cần phải XÓA bỏ trên máy BB. Vậy mà với BB10 lại xảy ra.

Sau 10 ngày mình có lại 3G thì chuyển ngay lập tức Sync Interval 5min để danh bạ BB10 load lại về trong vòng trên 40 phút. .
    Điểm này là điểm "chết người" của BB, với mình ngoài email thì danh bạ cũng rất quan trọng.

Dạo trước đợt tặng quà chú của tải về app Max Contact Manager không? Nếu có thì dùng nó Backup Danh bạ ra (nó sẽ backup cả Gmail), rồi Restore lại vào (nó sẽ restore vào Local). Nó sẽ bị trùng một số trường hợp, nhưng chức năng Merge contacts trùng của nó khá ngon đấy

Vậy là khỏi lo mất danh bạ rồi nhé

P/S: công nhận cơ chế đồng bộ danh bạ với Gmail của BB10 hiện tại hơi ngu

của mình máy z10 software 537 hay 2102 nó không chịu đồng bộ danh bạ lên gmail
    còn cái khác 537 thi lúc lên luc không, khi add contact mặc dù để danh bạ ở chế độ "tất cả" nhưng khi add xong không thấy trên máy làm phải add lại, sau đó thấy 1 đống trên gmail nhưng trên máy nhất định không thấy ^_^

Dạo trước đợt tặng quà chú của tải về app Max Contact Manager không? Nếu có thì dùng nó Backup Danh bạ ra (nó sẽ backup cả Gmail), rồi Restore lại vào (nó sẽ restore vào Local). Nó sẽ bị trùng một số trường hợp, nhưng chức năng Merge contacts trùng của nó khá ngon đấy

Vậy là khỏi lo mất danh bạ rồi nhé
    Cảm ơn anh.
    Em cũng sợ vấn đề trùng danh bạ nên em chưa biết làm sao, contact manager em có!
    Em đã tính nước là ngồi select all các danh bạ Gmail > Copy sang Local contact. Hơi lâu nhưng tránh được tình trạng Duplicate.

Lưu danh bạ BB10 trên Gmail lại có thêm 1 điểm yếu nữa, là nếu sóng sánh 3G mà không ổn. Hoặc đôi khi 3G đang rất ổn, ai gọi tới chỉ hiển thị số không hiện tên( sure 100% là có trong danh bạ)
    Khi kết thúc cuộc gọi, số vẫn là số > 1 vài giây sau đó mới chuyển sang tên...
    BB ơi là BB

Trích dẫn Gửi bởi zero one
    của mình máy z10 software 537 hay 2102 nó không chịu đồng bộ danh bạ lên gmail
    còn cái khác 537 thi lúc lên luc không, khi add contact mặc dù để danh bạ ở chế độ "tất cả" nhưng khi add xong không thấy trên máy làm phải add lại, sau đó thấy 1 đống trên gmail nhưng trên máy nhất định không thấy ^_^
    Vấn đề của bạn xử lý đơn giản thôi.
    Bạn coi bài này của mình

http://bbvietnam.com/threads/vai-meo-xu-ly-danh-ba-tren-blackberry-10.26235/#.Ux_irM4WclQ
    P.S: Mình cũng rất đau đầu với danh bạ của BB10 nên thời gian vọc vạch nó nhiều sau đó rút ra được 1 số. Bạn theo bài đó của mình hi vọng sẽ fix lỗi cho bạn được.
    Mong là BB biết những vấn đề tồn động Contact trên BB10 để họ fix, sợ rằng họ đang hiểu rằng danh bạ của họ quá tuyệt vời và lờ đi các lỗi. (Quá khứ BB đã lờ như vậy, giờ ko biết sao)

Bác nói thế nào chứ em để đồng bộ là manual,danh bạ em chỉ chọn mỗi gmail, để 2g, thỉnh thoảng wifi os 1241 có thấy mất số nào đâu, khi em thêm 1 số nó tự động lưu vào máy chờ đến khi có mạng nó vẫn tự đồng bộ vào gmail quá bá đạo luôn em tést máy lần rồi cảm thấy như ngay lập tức luôn

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Bác nói thế nào chứ em để đồng bộ là manual,danh bạ em chỉ chọn mỗi gmail, để 2g, thỉnh thoảng wifi os 1241 có thấy mất số nào đâu, khi em thêm 1 số nó tự động lưu vào máy chờ đến khi có mạng nó vẫn tự đồng bộ vào gmail quá bá đạo luôn em tést máy lần rồi cảm thấy như ngay lập tức luôn
    Bạn có điều kiện thì test giúp là tắt 3G, WIFI của BB10, tắt máy đi liên tục trong 3 ngày coi được không?

Mình tắt 8 ngày, tới khi cần thì bị tạm thời mất sạch. Điều này xảy ra ít nhất 2 lần với mình ko phải lần đầu... Không biết sau mấy ngày thì bị xóa hết

Theo mình hiểu thì BB Sync tới Gmail, đã try again rất nhiều lần và thất bại. Do máy Turn Off/ Turn On. BB10 sẽ khởi tạo lại kết nối và vẫn không thấy Gmail đâu.
    Cache đã bị clear khi bật máy. (?)

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Bạn có điều kiện thì test giúp là tắt 3G, WIFI của BB10, tắt máy đi liên tục trong 3 ngày coi được không?

Mình tắt 8 ngày, tới khi cần thì bị tạm thời mất sạch. Điều này xảy ra ít nhất 2 lần với mình ko phải lần đầu... Không biết sau mấy ngày thì bị xóa hết

Theo mình hiểu thì BB Sync tới Gmail, đã try again rất nhiều lần và thất bại. Do máy Turn Off/ Turn On. BB10 sẽ khởi tạo lại kết nối và vẫn không thấy Gmail đâu.
    Cache đã bị clear khi bật máy. (?)

Hoangcamapas
    Giả sử em thêm một số điện thoại mới với tên là A a (máy đang để chế độ 2G, không kết nối wìfi)

Nó sẽ tự động lưu vào danh bạ (em cũng không biết nó lưu vào đâu)

em tắt hết các chế độ hiển thị từ Gmail cho đến sim ...

sau khi tắt mọi danh bạ hiển thị sim, gmail ... thì nó còn lại tên danh bạ vừa lưu

giờ chỉ cần em bật mạng là nó đồng bộ với Gmail ngay cho dù em để chế độ manual.

Còn chuyện tet vài ngày chắc em không thể .

Hoangcamapas
    Giả sử em thêm một số điện thoại mới với tên là A a (máy đang để chế độ 2G, không kết nối wìfi)

Nó sẽ tự động lưu vào danh bạ (em cũng không biết nó lưu vào đâu)

em tắt hết các chế độ hiển thị từ Gmail cho đến sim ...

sau khi tắt mọi danh bạ hiển thị sim, gmail ... thì nó còn lại tên danh bạ vừa lưu

giờ chỉ cần em bật mạng là nó đồng bộ với Gmail ngay cho dù em để chế độ manual.

Còn chuyện tet vài ngày chắc em không thể .

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chuyển danh bạ từ gmail sang danh bạ cục bộ trên z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-06-2016, 08:15 AM
  2. cần giúp đỡ về syn danh bạ bb10 vs gmail
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-07-2015, 10:47 PM
  3. danh bạ trên gmail tự nhiên mất khoảng 100/200 danh bạ