Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Chào các bro,

Mình mua Q10 cũng đã lâu nhưng chỉ dùng một thời gian đầu sau đó chuyển sang iPhone 5S xài. Trước đây mình xài thấy pin cũng khá ổn. Gần đây mình quyết định reset máy lại để định bán em nó đi vì không dùng. Sau khi reset, update firmware mới nhất chính hãng thì pin nó sụt nhanh một cách bất thường. Mình chỉ để kết nối wifi và không dùng bất cứ dịch vụ nào khác mà pin thì cứ thế mà sụt rất nhanh. Bây giờ muốn bán mà sợ mất uy tín nên vẫn giữ lại nhưng không biết khắc phục thế nào đây? Các bro nào có gặp tình trạng tương tự hay biết bí kiếp xin chỉ dùm. Xin cảm ơn và hậu tạ

PS: Đang yêu iOS mà thấy em Passport sắp ra lại muốn yêu Blackberry lại rồi

Trích dẫn Gửi bởi Trieu Tuan
    Chào các bro,

Mình mua Q10 cũng đã lâu nhưng chỉ dùng một thời gian đầu sau đó chuyển sang iPhone 5S xài. Trước đây mình xài thấy pin cũng khá ổn. Gần đây mình quyết định reset máy lại để định bán em nó đi vì không dùng. Sau khi reset, update firmware mới nhất chính hãng thì pin nó sụt nhanh một cách bất thường. Mình chỉ để kết nối wifi và không dùng bất cứ dịch vụ nào khác mà pin thì cứ thế mà sụt rất nhanh. Bây giờ muốn bán mà sợ mất uy tín nên vẫn giữ lại nhưng không biết khắc phục thế nào đây? Các bro nào có gặp tình trạng tương tự hay biết bí kiếp xin chỉ dùm. Xin cảm ơn và hậu tạ

PS: Đang yêu iOS mà thấy em Passport sắp ra lại muốn yêu Blackberry lại rồi
    Bạn lên 10.3 cho em nó chưa?

Trích dẫn Gửi bởi Tan Loch
    Bạn lên 10.3 cho em nó chưa?
    Mình thích xài hàng chính hãng hơn nên thường đợi cập nhật từ hãng không hà. 10.3 chắc cũng sắp có rồi nên đợi luôn bạn ơi. Vấn đề là mình không biết lỗi firmware hay là tại cục pin đây?

Mình thích xài hàng chính hãng hơn nên thường đợi cập nhật từ hãng không hà. 10.3 chắc cũng sắp có rồi nên đợi luôn bạn ơi. Vấn đề là mình không biết lỗi firmware hay là tại cục pin đây?
    Bác xài tẹt ga em nó cho cạn pin rồi sạc đủ 8h xem!

Trích dẫn Gửi bởi Tan Loch
    Bác xài tẹt ga em nó cho cạn pin rồi sạc đủ 8h xem!
    Mình thường xài tới lúc hết pin rồi sạc qua đêm luôn. Chỉ để kết nối wifi, không dùng gì hết thì đến chiều chiều là nó chết

Mình thường xài tới lúc hết pin rồi sạc qua đêm luôn. Chỉ để kết nối wifi, không dùng gì hết thì đến chiều chiều là nó chết
    Chỉ còn cách này, bác xem nó có tự động cập nhật ko? Có cho sim chỉ ở chế độ 2G ko? Xem có pm nào chạy ẩn ko?.... sau khi check và test vẫn hiện tượng trên bác nên uprom cho em nó, vì bản 10.3 pin rất đc cải thiện.

Bạn thử chụp ảnh "quả tên lửa" lên xem nào, vào phần Settings > App Manager > Device Monitor > Battery (xem since last charge hoặc 24 hours) và phần CPU usage xem ứng dụng nào chạy tốn pin.

VD:

------

Ngoài ra bạn kiểm tra các app android, các app chạy ngầm, tăng thời gian chu kỳ sync của mail (VD: 2 tiếng, 4 tiếng/lần), hạn chế bớt sync các dạng clouds xem có khác biệt gì không.
    Và nên lên thử bản OS 10.3.0.1052 xem có cải thiện hơn không, mình đang dùng thấy cũng ổn.

Chào bác, như đã nói ở trên em reset máy định bán nên không có cài bất kỳ phần mềm nào ngoài ứng dụng mặc định khi kích hoạt máy và cũng không đăng nhập tài khoản blackberry hay bất kỳ dịch vụ nào hết. Em chỉ kết bật kết nối wifi thôi. Thỉnh thoảng lấy ra xem thì thầy pin nó cứ tụt tụt mãi mới đau chứ Có bác nào chẩn bệnh nó dùm em. Em định mua cục pin mới thay thử thế nào mà bên đây (em ở đang Nhật) lên amazon của Nhật mua không có. Cảm ơn các bác nhiều.

như đã nói ở trên em reset máy định bán
    Với ý định này thì em nghĩ bác nên thử OS 10.3.0.1052, người mua chạy thử cũng thấy mê hơn đấy.

Coi lại phần mạng xem chuyển về 2g hay 3g chưa hay để dong 4g/3g/2g nó tự nhảy theo sóng chập chờn thì pin như macbook cũng tuột

Sent from my PLANET using Tapatalk 2

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 06-03-2015, 11:57 AM
  2. cách tìm kiếm tên trong danh bạ của Q5 nhanh chóng?
    Bởi khanhcamera trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 06:45 PM
  3. Đổi tên ứng dụng của PB?
    Bởi mavanminh trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-02-2014, 05:38 PM
  4. Lỗi hiển thị tên nhà mạng
    Bởi phamvan90 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-12-2013, 03:29 PM
  5. Z10 không hiện tên người gọi tới
    Bởi beheokute trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 09-12-2013, 12:52 PM