Kết quả 1 đến 7 của 7
    Như tiêu đề, chả là em đang dùng Z10 và đang có 1 em Q10 hỏng màn, tính nay mai đi thay màn cho em nó, nhưng lại băn khoăn liệu 1 BBID có dùng được cho cả 2 em không? Em thì muốn dùng 1 ID cho tiện nhưng nghĩ thằng BBM bây giờ nó liên kết với BBID rồi nên sợ 2 mã pin không chung 1 ID được, các bác cho em xin ý kiến ạ. Cám ơn các bác.

À mà Z10 và 99 em vẫn dùng chung 1 ID nhưng 99 không nhét sim nên không dùng bbm chỉ lên app world download ạ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tap doan bb
    Như tiêu đề, chả là em đang dùng Z10 và đang có 1 em Q10 hỏng màn, tính nay mai đi thay màn cho em nó, nhưng lại băn khoăn liệu 1 BBID có dùng được cho cả 2 em không? Em thì muốn dùng 1 ID cho tiện nhưng nghĩ thằng BBM bây giờ nó liên kết với BBID rồi nên sợ 2 mã pin không chung 1 ID được, các bác cho em xin ý kiến ạ. Cám ơn các bác.
    Em cũng có cùng câu hỏi với bác và được admin vbnn tả lời như sau:

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Davidtran Mình đảm bảo 100% với bạn là BBWorld quản lý theo BBID, mình đã đổi qua nhiều máy BB10 rồi nên bạn yên tâm nhé. Đổi máy mới nhưng vẫn đăng nhập BBID cũ thì vẫn tải về các app đã mua thoải mái. Và mình đang dùng chung 1 BBID cho Z30 va PlayBook, một số app nó hỗ trợ cả 2 thì mình mua trên Z30, vào PlayBook cũng được tải về mà không phải mua (cái này cũng trả lời 1 phần cho Trường hợp 2 của bạn luôn rồi nhỉ) .

Bạn có thể dùng chung BBID trên 1 điện thoại và 1 máy tính bảng (PlayBook), còn dùng chung 2 điện thoại thì hơi phiền phức:
    - BBM chỉ dùng được trên 1 máy
    - Mở BB World trên thiết bị nào thì nó sẽ cảnh báo và thực hiện thao tác "Thay đổi thiết bị" (giống như bạn đổi máy) đó. VD: bạn mở BBW trên Q10, nó coi như bạn không dùng Z30 nữa mà chuyển sang dùng Q10. Tuy nhiên lúc đó Z30 vẫn hoạt động bình thường, trừ BBM và BBW. Còn khi bạn mở BBW trên Z30, nó lại coi như bạn đổi máy từ Q10 sang Z30 ... cứ thế đổi qua đổi lại, bạn có thể tải được và dùng các ứng dụng đã mua. Nhưng, cái này rất quan trọng đấy, BlackBerry chỉ cho phép 1 BBID đổi máy qua lại 1 số hữu hạn lần trong năm, vượt quá số đó, BBID sẽ bị Locked. Mình không nhớ chính xác, nhưng hình như chỉ được hơn 10 lần thì phải.

Vụ Locked BBID này nhiều người đã gặp từ hồi dùng Winhex để tìm key cho BBOS
    Câu hỏi của em như thế nào thì bác coi dùm trang này nhé!
    http://bbvietnam.com/threads/van-de-add-tai-khoan-paypal-va-bbw-bao-loi.38460/page-2

Mình sử dụng BBID cho nhiều máy (Z30, Z3, Z10, Q10), không sao cả!
    Chỉ có điều khi vào BBM trên máy này thì nó sẽ thoát khỏi BBM trên máy khác!

Trích dẫn Gửi bởi caohokhanh
    Mình sử dụng BBID cho nhiều máy (Z30, Z3, Z10, Q10), không sao cả!
    Chỉ có điều khi vào BBM trên máy này thì nó sẽ thoát khỏi BBM trên máy khác!
    Dùng như thế mà cứ switch qua switch lại nhiều lần quá là BBID bị Locked đó

Guest
    Ồ, vậy cám ơn các bác nhiều, thế thì em dùng 2 ID thôi, vẫn còn 1 ID ngày xưa tạo cái bbm android để nghịch.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Dùng như thế mà cứ switch qua switch lại nhiều lần quá là BBID bị Locked đó
    Vậy là mình vẫn còn may mắn!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:19 PM
  2. help lỗi bbid
    Bởi phimhai2014 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-10-2015, 11:30 AM
  3. Hướng dẫn tạo file Debugtoken để chạy ứng dụng Android trên BB10 với signingkey mới theo BBID
    Bởi ncsmot792 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 11:11 PM
  4. (hỏi)về BBID trên BB10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-04-2014, 10:47 PM
  5. lính mới về appworld và bbid
    Bởi girlseo2015 trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-04-2013, 02:40 PM