Các bạn cho mình hỏi một chút nhé, theo như mình được biết là Blackberry nổi tiếng về việc push mail và màn hình hiển thị ở ngoài trời rất tốt, và thường các máy BBOS thì là màn hình LCD.
Mình đã từng dùng 8700, 9000, 9780 và 9900 thì công nhận là màn hình BB hiển thị ngoài trời rất tốt, tuy nhiên hiện tại khi sử dụng BB10, cụ thể là Z10 thì mình cảm nhận được là việc hiển thị ngoài trời của màn hình Z10 là kém hơn rất nhiều so với các máy BBOS. Và lên đến BB10 thì BB sử dụng cả màn hình Amoled nữa chứ không thuần về màn LCD như các thế hệ BBOS trước đây (theo mình biết thì Z10, Q5, Z3 và Passport sử dụng màn LCD, còn Q10, Z30 thì sử dụng màn hình Amoled).
Vậy mình muốn hỏi các bạn là tại sao Blackberry lại bỏ cái ưu điểm màn hình của mình ở trên các máy BB10 nhỉ, đấy là một lợi thế cạnh tranh lớn cũng như một tính năng hay và mang lại sự dễ chịu khi sử dụng máy BB10 ở ngoài trời mà :-/
PS: Tiện bạn nào biết nguyên nhân hiển thị tốt ngoài trời (cụ thể là ngoài nắng) của các máy BBOS là gì nhỉ, nếu có một bài về màn hình của BBOS thì hay quá