Kết quả 1 đến 6 của 6
    Các bác cho em hỏi về con z10 của em với ạ.

Chả là sáng nay em dùng cho máy em hết pin đến sập nguồn sau đó cắm sạc vào. Sau khi cắm sạc vào thì em để đó một lúc không động chạm vào nó nên cũng không để ý. Thế là sau đó khi em dùng máy thì thấy hiện tượng là cứ bấm vào nút nguồn thì máy đội nhiên bị sập nguồn. Bấm nút nguồn phát nữa thì máy lại tự động khởi động lại. Bình thường khi em thấy để máy khởi động lại thì phải bấm và giữ nút nguồn nhưng khi nó bị sập nguồn kiểu đó thì bấm một phát cái đèn đỏ nháy lên rồi khởi động lại luôn.

Tóm lại, máy em cứ bấm vào nút nguồn thì tự động sập nguồn. Mặc dù chỉ bấm vào nó để khoá màn hình cũng bị sập nguồn luôn. Khi mà để màn hình tự tắt rồi vuốt từ dưới lên thì vẫn ok. Chỉ khi dùng nút nguồn để tắt màn hình hoặc bật màn hình thì nó tự động sập nguồn. Nói chung cứ bấm vào nút nguồn là nó tự động sập.

Bác nào biết bệnh em nó là gì không ạ. Máy em là máy chính hãng của smartcom. Dùng cũng khoảng 2 tháng rồi không có hiện tượng gì lạ.

Các bác tư vấn giúp em với. Do đặc thù công việc nên em có rất ít thời gian để đi bảo hành vào giờ hành chính. Nên em lên đây xin các bác tư vẫn ạ

Em xin gửi lời cảm ơn các trước và chúc các bác có một buổi tối vui vẻ

Trích dẫn Gửi bởi ntasgs
    Các bác cho em hỏi về con z10 của em với ạ.

Chả là sáng nay em dùng cho máy em hết pin đến sập nguồn sau đó cắm sạc vào. Sau khi cắm sạc vào thì em để đó một lúc không động chạm vào nó nên cũng không để ý. Thế là sau đó khi em dùng máy thì thấy hiện tượng là cứ bấm vào nút nguồn thì máy đội nhiên bị sập nguồn. Bấm nút nguồn phát nữa thì máy lại tự động khởi động lại. Bình thường khi em thấy để máy khởi động lại thì phải bấm và giữ nút nguồn nhưng khi nó bị sập nguồn kiểu đó thì bấm một phát cái đèn đỏ nháy lên rồi khởi động lại luôn.

Tóm lại, máy em cứ bấm vào nút nguồn thì tự động sập nguồn. Mặc dù chỉ bấm vào nó để khoá màn hình cũng bị sập nguồn luôn. Khi mà để màn hình tự tắt rồi vuốt từ dưới lên thì vẫn ok. Chỉ khi dùng nút nguồn để tắt màn hình hoặc bật màn hình thì nó tự động sập nguồn. Nói chung cứ bấm vào nút nguồn là nó tự động sập.

Bác nào biết bệnh em nó là gì không ạ. Máy em là máy chính hãng của smartcom. Dùng cũng khoảng 2 tháng rồi không có hiện tượng gì lạ.

Các bác tư vấn giúp em với. Do đặc thù công việc nên em có rất ít thời gian để đi bảo hành vào giờ hành chính. Nên em lên đây xin các bác tư vẫn ạ

Em xin gửi lời cảm ơn các trước và chúc các bác có một buổi tối vui vẻ
    Dự rằng flash nguồn đã die.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Tan Loch
    Dự rằng flash nguồn đã die.
    Thank bác

Máy em máy mới tinh chính hãng mà lại bị lỗi thế ạ Với lại em cũng có vọc vạch up rom j đâu. chỉ dùng các chức năng bình thường thôi ạ

Mà trước dùng được khoảng 2 tháng rồi. Có lỗi lầm j đâu. Tự dưng hôm qua nó lăn đùng ra chết kiểu đó.

Máy vừa mới dùng mà đi bảo hành thì không nỡ

Trích dẫn Gửi bởi ntasgs
    Thank bác

Máy em máy mới tinh chính hãng mà lại bị lỗi thế ạ Với lại em cũng có vọc vạch up rom j đâu. chỉ dùng các chức năng bình thường thôi ạ

Mà trước dùng được khoảng 2 tháng rồi. Có lỗi lầm j đâu. Tự dưng hôm qua nó lăn đùng ra chết kiểu đó.

Máy vừa mới dùng mà đi bảo hành thì không nỡ
    Flash nguồn muốn chết giờ nào chết thôi.
    . Đem BH xem phán sao!

Bác wipe xem sao!

Trích dẫn Gửi bởi giosongduong
    Bác wipe xem sao!
    em wipe rồi bác ạ. Nó vẫn bị
    Thỉnh thoảng tắt đi lâu lâu không dùng thì nó lại về bình thường. Nhưng chỉ được một lúc nó lại bị lỗi. Bấm nút nguồn một phát sập nguồn luôn

Chắc em phải cho em nó đi bảo hành vậy

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry passport để pin cạn nguồn qua đêm, không lên nguồn
    Bởi laplongland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 10:25 PM
  2. BB Z10 hư nút nguồn?!?!
    Bởi chipxinh686 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-08-2014, 10:42 PM
  3. Nút nguồn của Z10 bị liệt
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-05-2014, 08:27 AM
  4. [Hỏi] Bật màn hình Z10 (OS 10.2.1.1925) không cần dùng nút nguồn?
    Bởi quangvinh.090901 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-12-2013, 10:06 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-06-2012, 07:10 PM