Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Chào các bạn, mình có một chút thắc mắc về việc gửi tin nhắn trên bb10 (mình đang dùng z10 10.3 và Q10 10.2.2).

Mình sử dụng sim Gphone cho Q10 vì sim của mình là sim đời đầu có thể lắp trên mọi loại điện thoại nghe gọi bt nhưng có điều cái sim của mình bị khóa cell tức là nó chỉ có thể cho mình di chuyển qua một số khu vực và nghe gọi bt nhưng nếu ra khỏi ngoài những khu vực đó mình phải nhắn tin đến 04800126 để reset cell (thiết lập khu vực mới).

Nếu mọi thứ đơn giản vậy thì chả nói làm gì nhưng thời gian gần đây mình gửi tin nhắn đến 04800126 thì Q10 của mình vẫn báo gửi thành công, nhưng mình không nhận được phản hồi nào cả (thông thường sẽ nhận được phản hồi là "Reset Cell thành công" và một tin nữa là một đoạn mã) và nếu đang ở ngoài khu vực thiết lập từ trước mình không thể gọi được ĐT.

Lúc đầu mình nghĩ là tổng đài có vấn đề nhưng sau một thời gian tình trạng trên vẫn vậy nên mình đã thử cắm sim sang máy khác thì mọi thứ hoạt động bình thường, mình đã thử lại trên nhiều điện thoại và cả usb 3G cũng đều ok nhưng cứ cắm lại BB10 là lại không nhận được phản hồi nào từ tổng đài.

Vậy mình đang có giả thuyết là bb10 sử dụng encoding cho sms khác với các dòng máy khác, chính vì vậy khi mình gửi tin nhắn cho tổng đài tự động "nó" đã không hiểu được cái "lệnh" mà mình gửi đến. Mong các bạn giúp mình có giải pháp cho vấn đề này ạ.

Lưu ý một chút là vấn đề chỉ xảy ra khi em nhắn tin: RESET gửi 04800126 thôi ạ còn lại mọi thứ bt hết ạ

em xin cảm ơn

PS: bác nào có cái sim Gphone không bị khoá CELL tức là chưa bao h phải nghĩ đến việc nhắn tin cho tổng đài thì đừng có làm thử, em không biết chuyện gì sẽ diễn ra đâu a

Lưu ý với các bác đang sử dụng sim Gphone không bị khóa cell, đừng bao giờ để sim bị khóa 2 chiều quá dài ngày do nợ cước, mất máy ..... bởi khi khôi phục ( mở ) lại sim - số đó thì hệ thống quản lý sẽ tự động khóa cell của số đó lại , lúc đó thì chịu ko ai có thể mở cell lại như cũ cho các bác đâu. - nguồn của bác nào đó bán sim trên muare
    GPHONE là của VNPT sử dụng sóng của VINAPHONE, về cơ bản là như điện thoại cố định khác mỗi là cắm di động và mang đi cả nước được ạ

youngmonkey lần đầu tiên nghe đến việt nam có Gphone nên không biết trả lời thế nào, nói chung là vẫn hệ tư tưởng chủ đạo re set máy

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    youngmonkey lần đầu tiên nghe đến việt nam có Gphone nên không biết trả lời thế nào, nói chung là vẫn hệ tư tưởng chủ đạo re set máy
    em thử làm rồi nhưng đâu vẫn vào đó ạ

ca này khó !

Dạ quá khó ạ, em thử mò vào ESCREEN nhưng chả hiểu gì ạ

bạn xem lúc bạn nhắn tin đó thì số ký tự còn lại nó là bn? Nếu nó là ngôn ngữ tiếng Việt thì encode sẽ khác, và TA thì sẽ khác đó

Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    bạn xem lúc bạn nhắn tin đó thì số ký tự còn lại nó là bn? Nếu nó là ngôn ngữ tiếng Việt thì encode sẽ khác, và TA thì sẽ khác đó
    Tin nhắn chỉ có mỗi nội dung: RESET thôi ạ và em đã thử định dạng gõ thông thường và gõ tiếng việt rồi ạ

Bác thử set các tình huống trong phần này xem như thế nào.
    E cũng có sim Gphone đời đầu tiên, lắp được di động, ko khoá cell, mang dùng toàn quốc nhưng cũng ko dám cắt để lắp thử giúp bác. Vì sim này bây giờ ko mua được nữa.

FROM Z.

Mà bác lắp sim sang máy khác để lấy số tổng đài nhắn tin setup vào BlackBerry.

FROM Z.

Trích dẫn Gửi bởi bitis06
    Mà bác lắp sim sang máy khác để lấy số tổng đài nhắn tin setup vào BlackBerry.

FROM Z.
    sang máy khác vẫn mặc định là +8491020005, em cũng làm đủ cách rồi mà vẫn không được, lần gần đây nhất thành công là tháng 7 trên Q10 và trước đó mọi thứ vẫn bt mới đầu tháng 8 mới bị mà từ đó đến h em cũng đã autoload nhiều lần rồi, mỗi lần một phiên bản..

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Facebook cho BB10 cập nhật trên BB World, tuy nhiên nên cân nhắc trước khi update
    Bởi noithatmienbac trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 19-09-2016, 06:33 PM
  2. vấn đề về nhạc, nhạc chuông, audio book trên bb10
    Bởi khoailang trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-11-2015, 10:09 AM
  3. [Thảo luận] Phần mềm chặn tin nhắn SMS nào hiệu quả nhất trên BB10?
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 23-09-2015, 06:27 AM
  4. BBM cho iPhone bổ sung Customer ID, bảo mật tin nhắn và tính năng khác như đã cập nhật trên BB10
    Bởi Hungmaster88888 trong diễn đàn BBM trên Android, iOS và Windows Phone
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 10:28 AM
  5. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2013, 09:50 AM