Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Các bác ơi cho em hỏi tại sao Z10 - 001 camera của nó khi em so sánh vs các máy khác thì thấy camera của em màu sáng tẻ nhạt hơn hẳn, ám vàng, bắt sáng kém hơn so với những máy kia , những máy kia thì nó sáng và có hơi hướng hơi hồng hồng giống kiểu camera của Iphone.Không biết lý do của sự khác nhau này là thế nào nhỉ , phải chăng do máy của e là lô hàng đời đầu nên camera khác so với các máy lô hàng về sau hả các bác ?

Bác có thể up hình lên để anh em bình luận và chia sẻ.

Trích dẫn Gửi bởi Dũng Maxx
    Các bác ơi cho em hỏi tại sao Z10 - 001 camera của nó khi em so sánh vs các máy khác thì thấy camera của em màu sáng tẻ nhạt hơn hẳn, ám vàng, bắt sáng kém hơn so với những máy kia , những máy kia thì nó sáng và có hơi hướng hơi hồng hồng giống kiểu camera của Iphone.Không biết lý do của sự khác nhau này là thế nào nhỉ , phải chăng do máy của e là lô hàng đời đầu nên camera khác so với các máy lô hàng về sau hả các bác ?
    Có lẽ do màn hình bản 001 bị ám vàng, bạn up ảnh đấy lên đây xem nào.

Giờ nhìn hình cũng khó để nói lắm các bác à, chỉ khi các bác cầm 2 máy và để bên cạnh nhau cùng check về 1 hướng thì sẽ rõ hơn. E nghĩ k hẳn là do bản 001 ám vàng hay gì đâu, mà e nghĩ do lô sản xuất. Bạn e mới lấy 1 con z10 -001 và màn nó sáng rực hồng hào như những máy 002, 003 e đã so sánh trc đó. E cũng đã từng so sánh vs 1 anh cũng 001 và cũng tối tối và bắt sáng kém như cái của e, và hình như thôn tin ngày sx cái máy đó là đàu tháng 5/2013.
    Cụ thể là khi mở giao diện camera lên nó có ô lấy nét ở giữ, e cầm máy của e và1 bác khác, hai máy chỉ vào 1 hướng thì thấy camera của e tối hơn hẳn, ám vàng. Sau đó cùng check vào 1 góc tối, máy của bác kia bắt sánh ngay chỗ ô vuông check vào, còn máy e vẫn đơ ra, chỉ hơi sáng lên 1 tẹo ( k động gì vào ô lấy nét cả)
    Chụp ảnh xong thì ảnh của e cho màu sác ám vàng và tối hơn so với máy kia.

Nói chung thì ảnh vẫn cứ là nét và làm mờ phông rất chuẩn , trong điều kiện đủ sáng vẫn tuyệt vời , vấn đề chỉ ở cái màu thôi , đặc biệt là lúc vào chỗ tối hoặc ngồi trong phòng bật đẹn tuýp yếu yếu , màu nó sẽ tẻ nhạt kinh tởm luôn , e nhìn lại cứ liên tưởng đến camera của mấy cái đt cơ bản =))
    Còn đây là mấy cái ảnh e chụp ở trời nắng , dù đã up lên 4rum rồi , nhưng các bác yêu cầu e cũng up lại luôn

Híc còn 2 ảnh nữa chắc do chi tiết quá nên dung lượng cao k up đc hình như 4rum chỉ cho up ảnh dưới 1MB

Nói chung thì ảnh vẫn cứ là nét và làm mờ phông rất chuẩn , trong điều kiện đủ sáng vẫn tuyệt vời , vấn đề chỉ ở cái màu thôi , đặc biệt là lúc vào chỗ tối hoặc ngồi trong phòng bật đẹn tuýp yếu yếu , màu nó sẽ tẻ nhạt kinh tởm luôn , e nhìn lại cứ liên tưởng đến camera của mấy cái đt cơ bản =))
    Còn đây là mấy cái ảnh e chụp ở trời nắng , dù đã up lên 4rum rồi , nhưng các bác yêu cầu e cũng up lại luôn

View attachment 13409

View attachment 13410

Híc còn 2 ảnh nữa chắc do chi tiết quá nên dung lượng cao k up đc hình như 4rum chỉ cho up ảnh dưới 1MB

View attachment 13409

View attachment 13410

Màu sáng tối còn phụ thuộc vào độ sánh màn hình nữa bạn ạ. Nếu máy bạn bị lỗi vậy thì bằng cách so sánh 2 bức ảnh 2 máy chụp cùng 1 thời điểm. Cùnh điều kiện ánh sáng trên cp hoặc lap đi

Trích dẫn Gửi bởi nguyenxo
    Màu sáng tối còn phụ thuộc vào độ sánh màn hình nữa bạn ạ. Nếu máy bạn bị lỗi vậy thì bằng cách so sánh 2 bức ảnh 2 máy chụp cùng 1 thời điểm. Cùnh điều kiện ánh sáng trên cp hoặc lap đi
    Bác cứ nói điều ai cũng biết , thế e k so 2 máy cũng đk thì so gì? Lúc so sánh 2 máy có e và 3 bac nữa mà , test kĩ r ạ,Nhưng vẫn chưa có cơ hội so sánh ảnh của cả máy e và máy của bác kia trên máy tính thôi.
    Điều e muốn nói ở đây đó là cái camera của bắt sáng kém hơn và có lẽ do cái màn hình của e ám vàng nên mới bị màu tẻ nhạt thế. Thế nên e ms đang thắc mắc về vụ sự khác nhau của camera về lô sản xuất, kb có phải do các lô đời đầu của 001 đều như máy e knữa ? Đang hóng xem ai biết rõ về vụ này trả lời hộ cái

những hình đẹp mình chụp = z10 001 của mình đây , thớt có thể so sánh
    https://www.flickr.com/photos/124847966@N02/sets/72157644906582338/

Trích dẫn Gửi bởi lxh1290
    những hình đẹp mình chụp = z10 001 của mình đây , thớt có thể so sánh
    https://www.flickr.com/photos/124847966@N02/sets/72157644906582338/
    vậy sao bác k tự so sánh vs ảnh của e và rút ra kết luận xem , xem ảnh kiểu này k thể nói lên điều gì cả , e đang mong có người biết về cái vụ máy móc này trả lời hộ e thôi )

vậy sao bác k tự so sánh vs ảnh của e và rút ra kết luận xem , xem ảnh kiểu này k thể nói lên điều gì cả , e đang mong có người biết về cái vụ máy móc này trả lời hộ e thôi )
    xem lại #8 " thớt có thể so sánh "
    vấn đề camera mình ko lăn tăn nên ko cần so sánh , mình tưởng bạn lăn tăn muốn hỏi chứ , hóa ra ko phải àh

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Advanced Camera - Thêm sức mạnh cho Camera trên PlayBook
    Bởi wap14 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-11-2016, 10:40 PM
  2. Funny Camera - Create funny pictures with Camera(BBOS7.0 and OS7.1)
    Bởi nhomkinhtoancau1 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-04-2013, 08:51 AM
  3. Spy Camera - Silent Camera Shutter Sound (SKYANT) [OS5+]
    Bởi nguyen.phan314 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 06:11 PM
  4. Silent Camera Pro with Camera Timer - Capture Multiple Pics In One Go
    Bởi kdkmaster trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 11:38 AM
  5. So sánh tính năng Camera và Video Camera giữa iPhone 5 và BlackBerry 10