Kết quả 1 đến 10 của 10

Trích dẫn Gửi bởi slyblack9999
    Tình hình là máy em khi 0% pin vẫn xài được thêm 40p nữa. Thêm vào là khi xạc pin máy không có nhá đèn khi xạc nữa vậy máy em có bị lỗi phần mềm không???? máy em là z10
    Phải viết rõ hơn, chi tiết hơn về em nó để mọi người dễ hình dung :
    1/ máy bạn mới mua phải ko?
    2/ bạn sạc khi đã cạn pin chưa?
    3/ sạc máy khi máy đang open hoạt động bthường hay đã tắt máy?

1. Em mua từ ngày 3/7, 2 thường sạc khi báo pin đỏ hoặc cạn pin

1. Em mua từ ngày 3/7, 2 thường sạc khi báo pin đỏ hoặc cạn pin
    Bởi vì máy mình mua hơi lâu và chưa xài cạn pin lần nào nữa nên không rõ có bt ko! Nhưng lúc mới cũng xài cạn 0% và xài tiếp tục tầm 30-45p, theo mình đó là bt, vì pin mới nên cầm "hơi" lâu và tốt hơn nên không phải lo... về sạc pin thì phải xài gần hết pin và mình tắt máy khi sạc mới hiện led nhiều màu nha.. và sạc đầy hiện đèn xanh lá cây.
    Note: máy báo 20% pin là sạc vừa rồi, đừng để cạn wá "tổn" pin lắm, khoảng 1 tháng thì sử dụng sập nguồn lun.

ùm thank

Lúc trước máy mình vẫn bình thường xài pin báo bao nhiêu là đúng bấy nhiêu

Lúc trước máy mình vẫn bình thường xài pin báo bao nhiêu là đúng bấy nhiêu
    Pin thế hệ mới bác nên sạc khi còn trên 20% cùng lắm là 10% đừng có dùng kiệt nó kẻo nó rơi vào tình trạng sạc mãi không vào phải kích pin mới lên được, cứ như thế pin nhanh trai

Guest
    Sập nguồn vẫn sạc ầm ầm bác ơi. Ko phải lo

Sent from my Z10 using Tapatalk

Đọc các cm về pin và đèn hiển thi trong lúc sạc ko bít máy của e có vấn đề gì ko nữa.
    1/ Nếu sài đến cạn pin lúc gim sạc thì lên led nhìu màu, bật nguồn lên led đỏ.
    2/ Pin còn 20% gim sạc thì ko có đèn led và sạc đầy 100% cũng ko hiên led xanh lá như các bác đang thảo luận (đây là cái e đang lăn tăng nhất, ko bít phải do lỗi ko?). E đang dùng bản 01.
    P/s: e cũng chưa có cơ hội sài đến 0% pin như bác chủ. Cứ xuống 20% mà sài cố thêm tý nữa là máy tắt ngóm.

Trích dẫn Gửi bởi Dark-Light
    Đọc các cm về pin và đèn hiển thi trong lúc sạc ko bít máy của e có vấn đề gì ko nữa.
    1/ Nếu sài đến cạn pin lúc gim sạc thì lên led nhìu màu, bật nguồn lên led đỏ.
    2/ Pin còn 20% gim sạc thì ko có đèn led và sạc đầy 100% cũng ko hiên led xanh lá như các bác đang thảo luận (đây là cái e đang lăn tăng nhất, ko bít phải do lỗi ko?). E đang dùng bản 01.
    P/s: e cũng chưa có cơ hội sài đến 0% pin như bác chủ. Cứ xuống 20% mà sài cố thêm tý nữa là máy tắt ngóm.
    1 . Đúng
    2 . Hiển thị đèn led như bạn nói , thì phải tắt nguòn để sạc mới có .