Kết quả 1 đến 5 của 5
    Các bác đang sài Z10 cho em hỏi một chút về khả năng chơi nhạc của Z10 ( nghe qua tai nghe ) thế nào ạ!
    Em là người thích nghe nhạc và đặc biệt thích nghe ngay trên chiếc smartphone của mình, em cũng dùng qua nhiều dòng Blackberry, chất lượng âm thanh của Blackberry cũng khá tốt, tuy nhiên so với các smartphone cao cấp của các hãng khác thì thực sự là đuối hơn! Điểm yếu trong khả năng chơi nhạc của Blackberry theo em là âm trường chưa được tốt, tái tạo không gian chưa rộng, lên nghe có cảm giác khá bí. Ngoài điểm yếu này ra thì những cái khác đều khá ổn, âm Bass của BB tốt, Bass không nhiều về lượng nhưng chất bass khá hay, có lực và gọn gàng, Mid mộc mạc, dễ nghe, nhưng chính sự mộc mạc đó làm cho BB thể hiện một số giọng ca có cảm giác âm hơi đục! Treble cũng khá tốt khi thể hiện tiếng ghita hay kim loại khá sắc sảo. Một điểm hay nữa của BB là nó có thể chơi được cả nhạc lossless định dạng FLAC.

Có bác nào đang sài Z10 và cũng thích nghe nhạc như em xin cho em một vài cảm nhận về khả năng chơi nhạc của Z10 nhé! So với các thế hệ BB trước thì có tốt hơn nhiều không ạ! Z10 vẫn hỗ trợ định dạng FLAC trong trình chơi nhạc chứ ạ? Phần EQ có gì cải tiến không ạ, có phần tùy chỉnh EQ theo ý của mình không hay chỉ có EQ tích hợp sẵn ạ! Thanks các bác nhiều!

Guest
    Z10 sử dụng chip âm thanh Qualcomm WCD9310 - Audio Codec
    Với thang điểm 100 thì chip này đạt 82.23 điểm.
    và đánh giá của mình thì cái nào dùng chip âm thanh để giải mã thay vì dùng các phần mềm decode thì đều hay hơn rất nhiều. Bạn đầu tư một cái tai nghe ngon lành xem?<br /><br />--- Added at 23/03/2013, 14:25 ---<br /><br />Về cải tiến thì cái trình chơi nhạc mặc định cũng đủ dùng lắm rồi, nhưng nếu bạn thích thì dùng thêm các apps chuyên dụng khác.
    Ví dụ như Neutron Norton Music, pacemaker DJ,...
    Các phần mềm này chạy trên Z10 nữa thì đỉnh của đỉnh, (y)

Guest
    @bijsilver Âm thanh thì bạn cũng nên coi qua chuẩn âm thanh AC3 để coi film Full HD ở bài BlackBerry 10 hỗ trợ tốt AC3 cho mkv, avi - Xem phim chuẩn HD chưa bao giờ tuyệt hơn thế!

Mình nghĩ chắc sẽ hay b-)

Cảm ơn hai bác! Vậy là em cũng yên tâm về chất lượng chơi nhạc của Z10 rồi! Tai nghe thì em có đủ bộ rồi, cả fullsize và IEM. Tin đồn là trong năm nay sẽ có một mẫu BB10 cao cấp, em nó mà trang bị chip âm thanh của Woldson thì ổn!
    Mọi tính năng khác của BB10 có trên Z10, cùng Design của em nó thì em không chê điều gì cả, rất tuyệt vời!

Z10-o1 thì dùng chíp âm thanh nào anh có như 002 003 không ạ và theo thanh điểm thì 001 được bao nhiêu a.tks anh nhiều em dùng z10-01 mà nghe nhạc ll vs 320kp không nhận ra khác gì

Các Chủ đề tương tự

1. nhờ AE tư vấn chất lượng âm thanh của Z30 và Passport
    Bởi hihimaster trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-11-2016, 01:04 PM
  2. Hỏi cách xóa thanh bar bên dưới khi chạy app android
    Bởi greenocean123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-12-2013, 08:28 PM
  3. Tự chế thanh lẫy nhựa để mở chốt điện thoại, laptop.
    Bởi trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-12-2013, 01:53 AM
  4. OPUS: Codec âm thanh mới mang chất lượng âm thanh tuyệt hảo tới cho Skype
    Bởi inthelong08 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 26-09-2012, 02:23 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-01-2012, 06:49 PM