Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Nhờ các bác tư vấn giúp ạ!
    e đang dùng z10 bản 001 mua ở dâu đen, e mua kèm theo pinn dlc 2680 mAh ở đấy luôn ạ. khoảng 1 tuần nay máy e chạy rất nóng(e ko bao giờ chơi game trên đt, chỉ chạy trình duyệt bằng wifi thôi).Vùng pin thì ko nóng mấy, nóng nhất là ở vùng chứa sim và thẻ nhớ. Pin thì tụt vô tội vạ, chạy liên tục chắc khoảng 3 tiếng rưỡi là xuống 10%.
    Có phải đây là lỗi IC nguồn ko ạ?
    nếu có thì e có nên đi bảo hành ko và việc e dùng pin dlc có vấn đề gì khi đến bảo hành ko?
    e mới chuyển sang dùng BlackBerry, có hỏi ngu hay trình bày dài dòng gì thì các bác bỏ quá cho
    Cảm ơn các bác!

Guest
    Bạn có cài mới ứng dụng gì không sợ bị sung đột PM. Nếu có gỡ bỏ những app mới cà đi và retast lại máy thử xem đã nhé.

Guest
    Ko bác ạ. E ko cài ứng dụng Android nào. Nói chung là nhu cầu sử dụng của e chỉ loanh quanh ở trình duyệt và bbm thôi nên e chẳng để ứng dụng gì nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi quynh_ck
    Ko bác ạ. E ko cài ứng dụng Android nào. Nói chung là nhu cầu sử dụng của e chỉ loanh quanh ở trình duyệt và bbm thôi nên e chẳng để ứng dụng gì nhiều.
    nên thử mọi biện pháp fix đã rồi hãy tính đến việc bảo hành . bạn nên khởi dộng lại xem sao đã nhé. nếu ko dc thì up lại rom đi . chúc bạn thành công

Hôm rồi e mới đi sửa em 4s tình trạng tương tự như máy em cho bạn. Cứ tưởng do pin chai nên tính đi thay pin, đến ngta test mới bảo tại IC nguồn. Em nghĩ máy e cũng bệnh như vậy

Guest
    wipe lại máy xem đã đi

Ok bác. Để e thử

bạn backcup data rồi wipe lại xem thế nào đã nhé. chú ý wipe thời gian load lâu đấy bạn cú kệ nó đến khi nó tắt nguồn hãy khởi động lại nhé đừng thấy lâu mà tháo pin ra là phải up lại rom đấy

Trích dẫn Gửi bởi nguyenxo
    bạn backcup data rồi wipe lại xem thế nào đã nhé
    Vâng. Cảm ơn bác đã nhắc nhở

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quynh_ck
    Nhờ các bác tư vấn giúp ạ!
    e đang dùng z10 bản 001 mua ở dâu đen, e mua kèm theo pinn dlc 2680 mAh ở đấy luôn ạ. khoảng 1 tuần nay máy e chạy rất nóng(e ko bao giờ chơi game trên đt, chỉ chạy trình duyệt bằng wifi thôi).Vùng pin thì ko nóng mấy, nóng nhất là ở vùng chứa sim và thẻ nhớ. Pin thì tụt vô tội vạ, chạy liên tục chắc khoảng 3 tiếng rưỡi là xuống 10%.
    Có phải đây là lỗi IC nguồn ko ạ?
    nếu có thì e có nên đi bảo hành ko và việc e dùng pin dlc có vấn đề gì khi đến bảo hành ko?
    e mới chuyển sang dùng BlackBerry, có hỏi ngu hay trình bày dài dòng gì thì các bác bỏ quá cho
    Cảm ơn các bác!
    không thấy nhắc đến bạn dùng bản ROm nào nhỉ, bệnh chung của bb là nóng máy nên cứ an tâm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  2. Blackberry passport để pin cạn nguồn qua đêm, không lên nguồn
    Bởi laplongland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 10:25 PM
  3. 9900 và 9930 nên mua cái nào và ở tp HCM nên mua ở đâu ?
    Bởi dosichaudocno5 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-12-2014, 11:04 PM
  4. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM
  5. Hỏi về Blackberry Z10 (smartcom) bị sập nguồn khi ấn vào nút nguồn
    Bởi ngocphale trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 09:06 PM