Kết quả 1 đến 4 của 4
    Guest

Trích dẫn Gửi bởi Vũ Huy Việt
    Các bác cho em hỏi là máy Q10 của em khi còn 15% pin là tự tắt máy? Vậy đây có phải là lỗi gì không? có cách nào khắc phục được không ạ? Cảm ơn các bác nhiều!
    dĩnh lỗi pin ảo rồi, bác tự search trên diễn đàn.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    thanks bác nha

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Vũ Huy Việt
    Các bác cho em hỏi là máy Q10 của em khi còn 15% pin là tự tắt máy? Vậy đây có phải là lỗi gì không? có cách nào khắc phục được không ạ? Cảm ơn các bác nhiều!
    Em cũng đang xài Q10 nè bác, cái này là lỗi:

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Cách khắc phục là: Sạt đầy 100% pin, sau đó bác tìm 1 cái bọc nylon gói cục pin cẩn thận và cho vào tủ lạnh từ 3h-6h thì lấy ra, cầm trên tay một lúc (khoảng 3 phút) để cho bớt hơi lạnh và cho các cell nằm trong pin trở lại trạng thái bình thường ở nhiệt độ môi trường sau đó mới lắp vào máy (Nếu bạn là người cẩn thận thì nên lau lại cục pin, nhất là các chấu tiếp xúc, trước khi lắp vào máy để sử dụng), sẽ khắc phục tình trạng trên.
    Lưu ý: Không bỏ vào ngăn đáchỉ bỏ vào ngăn mát trong tủ lạnh thôi nhé!
    P/S: Cũng không nên để cục pin ở cánh cửa tủ lạnh điều này sẽ không có nhiều tác dụng. Vì tủ lạnh nhà bạn có nhiều người mở ra đóng vào nên không có tác dụng nhiều và các cell của pin cũng sẽ thay đổi nhiệt độ liên tục, điều này sẽ không tốt cho pin (Cái này mình chưa kiểm chứng nên chưa biết có phải hay không:-??, nhưng tốt nhất thì đừng thử).)
    Tôi đã thử và thành công.:-bd
    Chào thân ái và đoàn kết!