Kết quả 1 đến 5 của 5
    mình cảm thấy hơi khó chịu với tính năng link các tên gần giống nhau trong danh bạ của BB10. Vì danh bạ của mình có khá nhiều người trùng tên với nhau, BB tự động link các tên này lại nên khi người này gọi thì nó lại hiện tên người kia. Có bạn nào biết các tắt chế độ này chỉ cho mình với ạ. Thanks các bạn

Guest
    Mình nghĩ đó là do cách bạn đặt tên không hợp lý thôi. Mình thấy nên đặt tên một cách hợp lý thì link sẽ rất hay

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Mình nghĩ đó là do cách bạn đặt tên không hợp lý thôi. Mình thấy nên đặt tên một cách hợp lý thì link sẽ rất hay
    Mình đồng ý là tính năng này rất hay, tuy nhiên với trường hợp trùng tên thì rất khó chịu. Mình đặt tên có dấu. Đầy đủ cả Tên, họ, chữ lót ... Theo bạn thì như thế nào mới là hợp lý?

Mình toàn add contact trên Gmail, thậm chí chỉ ghi tên trên first. Không sợ nữa.
    Còn nếu trên máy thì chỉnh lại hết, ghi tên trên first ở đầu tiên.

Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Mình toàn add contact trên Gmail, thậm chí chỉ ghi tên trên first. Không sợ nữa.
    Còn nếu trên máy thì chỉnh lại hết, ghi tên trên first ở đầu tiên.
    Mình bắt đầu dùng Gmail từ hồi bắt đầu dùng Galaxy cơ. Mới đổi qua BB mấy tháng nay, contact cứ thế đồng bộ từ Gmail về. Nói chung là kết em Z10 từ cái nhìn đầu tiên ;. Chỉ bị cái link này nên hơi bực bội thôi.

Các Chủ đề tương tự

1. Sao lưu danh bạ có kèm liên kết (Link) giữa Gmail contact + Facebook contact
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 07:05 PM
  2. Vấn đề load nhạc lossless trong bản OS 10.3.0.1154.
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-09-2014, 02:48 PM
  3. hỏi contact trong phone không hiện danh sach như trong contact
    Bởi gift4u trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-04-2014, 10:23 PM
  4. [hỏi] cách cài đặt báo ngày sn trên calendar (link giữa contact & calendar)?
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-09-2013, 01:28 AM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 08:22 PM