Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 80
    Mình mua xách tay Q10 gần năm rưỡi nay vẫn ngon! :-bd

Thứ nhất: lỗi thẻ nhớ đã có bạn trên trả lời.
    Thứ hai: Q10 bị lỗi nhạy phím ( hay còn gọi là double typing) là một lỗi phổ biến trên thiết bị này. Không chỉ máy bán ra ở Việt Nam mà cả những máy ở nước ngoài đều bị ( cái này mình cũng có nói rồi, bạn có thể lên các diễn đàn nước ngoài để xem topic bàn luận về vấn đề này nhiều cỡ nào, điển hình là crackberry).

Mình không bảo vệ cái hàng chính hãng, nhưng nhiều bạn cứ bị lỗi là chê này nọ, đến lúc bên phân phối người ta mất uy tín sẽ không đứng ra phân phối nữa => mất nhà phân phối, lúc đó lại kêu ca nào là hàng xách tay lỗi này lỗi nọ, biết thế mua chính hãng.

Mình dùng BlackBerry cũng khá lâu rồi, chuyện BlackBerry nó build kém là từ lâu rồi, nội cái chuyện tem imei dán lệch lạc thì một người kỹ tính như mình cũng thấy khó chịu (mình dùng 1 vài máy do người thân đem ở nước ngoài về nên không có chuyện máy dựng tràn lan như vài năm trước nhé). Nhưng cơ bản cho cùng mình vẫn dùng BlackBerry vì đơn giản mình thích dòng điện thoại này.

Chuyện dâu đen bán máy cho bạn như thế, ở bên nước ngoài nhà mạng sẽ hỗ trợ thay bàn phím cho máy lỗi, 1 số cá nhân tự thay phím vì có người dùng 1 tháng lỗi, có người dùng 1 năm sau lại lỗi, và vẫn có người thay đến cái bàn phím thứ 3 vẫn bị lỗi. Mức độ "hên xui" khi Q10 lỗi phím là 50/50, cho nên cách giải quyết là nếu bạn lo sợ sẽ bị lỗi tiếp thì nên đề nghị hoàn tiền để đổi qua dòng máy khác cho an toàn. Q10 của mình mua cũng chính hãng, vẫn chưa bị gì, mà nếu có bị mình cũng sẽ đổi qua dùng thiết bị khác như Classic (sắp ra) hoặc quay về các BlackBerry đời cũ.... Chứ có dùng tiếp sẽ gặp con lỗi.

Một vài lời chia sẻ cùng bạn
    P/s: mình không mua máy ở dâu đen ).

Guest
    Nên đổi tên topic thành "Chất lượng Dauden quá tệ, chế độ bảo hành cũng tệ nốt".

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giosongduong
    Chỉ có Apple là bh tốt
    Vấn đề là Apple được bảo hành tại FPT chứ không phải Dauden hay Toàn Châu. BlackBerry mà uỷ quyền bảo hành cho FPT thì cũng sẽ tốt hơn thôi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vấn đề là Apple được bảo hành tại FPT chứ không phải Dauden hay Toàn Châu. BlackBerry mà uỷ quyền bảo hành cho FPT thì cũng sẽ tốt hơn thôi
    Bác đc cái nói đúng! Khác nhau chỉ 2 chữ " chuyên nghiệp ".

Các bác lấy bản Quy định (hay chế độ) bảo hành của BlackBerry và Apple hay bất kỳ hãng điện thoại lớn nào khác đem ra so sánh đi, xem có khác gì nhau không? Vì vậy, bài này phải sửa tiêu đề là "Đơn vị bảo hành tại Việt Nam cũng tệ nốt" thì mới đúng.

Trích dẫn Gửi bởi Tan Loch
    Bác đc cái nói đúng! Khác nhau chỉ 2 chữ " chuyên nghiệp ".
    Vấn đề là ở "Đơn vị bảo hành" chứ không phải "Chế độ bảo hành"

Nói thật là mình chia tay bên Dâu Đen này từ cái thời còn dùng 8310, lên đây bảo hành rồi. Từ sau đợt đó chuyển qua chổ khác, tuy là cửa hàng nhỏ, nhưng người ta làm ăn uy tín hơn cái Dâu Đen này rất nhiều. Không lập lờ đánh lận con đen như cái cửa hàng được BB ủy quyền như Dâu Đen.
    Hiện tại đến giờ có mua gì liên quan đến BB là tới cửa hàng đó mua, hàng cũ người ta nói hàng cũ, hàng xách tay nói hàng xách tay, hàng chính hãng nói hàng chính hãng, chứ không mập mờ như các cửa hàng lớn.

Trích dẫn Gửi bởi BabyNoob
    Nói thật là mình chia tay bên Dâu Đen này từ cái thời còn dùng 8310, lên đây bảo hành rồi. Từ sau đợt đó chuyển qua chổ khác, tuy là cửa hàng nhỏ, nhưng người ta làm ăn uy tín hơn cái Dâu Đen này rất nhiều. Không lập lờ đánh lận con đen như cái cửa hàng được BB ủy quyền như Dâu Đen.
    Hiện tại đến giờ có mua gì liên quan đến BB là tới cửa hàng đó mua, hàng cũ người ta nói hàng cũ, hàng xách tay nói hàng xách tay, hàng chính hãng nói hàng chính hãng, chứ không mập mờ như các cửa hàng lớn.
    Share đc cho m.n đi bác!

Trích dẫn Gửi bởi Tan Loch
    Share đc cho m.n đi bác!
    Share ra đây thì mọi người lại nghĩ mình "đục nước béo cò".

Thiết nghĩ anh em diễn đàn bbvietnam.com mình nên cử đại diện ra làm 1 bài góp ý, rồi cùng nhau ký tên vô đó, gửi cho BB để phản ánh về tình trạng "Bảo hành" BlackBerry ở Việt Nam. Đó cũng là một cách để giúp BlackBerry phát triển hơn ở Việt Nam. Số lượng người sử dụng BB ở VN rất nhiều, nhưng mỗi khi nghĩ đến chế độ "Bảo hành" lại phân vân không dám quyết định có nên bỏ tiền ra mua một sản phẩm mà chế độ bảo hành của các trung tâm bảo hành được ủy quyền quá kém như vậy không?

:v Mấy dịp offline các cậu không lên trình bày cho BB nó nghe luôn chứ lại!

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 29-11-2016, 10:30 PM
  2. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 16-10-2014, 08:46 PM
  3. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM
  4. Chắc chắn bạn đang dùng WIFI trên BlackBerry
    Bởi meocon_yk_nb trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-12-2012, 08:20 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-2011, 12:10 AM