Kết quả 1 đến 5 của 5
    Tình hình là thế này ạ: Em đang có ý định mua 1 em

Q10 nhưng không biết nên mua ở đâu,các bác đã mua rồi góp ý cho em chút?( Bài em hơi dài,quá trình cảm xúc cả ngày nay tìm hiểu để mua đt vs công việc hơi nhọc,các bác nào nhiệt tình đọc lướt qua nắm bắt ý chính góp ý cho em với ạ)
    - Ban đầu em có ý định mua ở shop bác Quang3G hoặc là bác HN03 ạ.Vì trước cũng đã từng mua BB ở shop bác Quang3G,dùng khỏi phải bảo hành(em mua 8707 của bác ý cách đây 2,3 năm gì đới).Em không phải người sành sỏi gì cả,cũng lâu không xài BB nên đã chuẩn bị tìm hiểu về Q10 1 tgian.Tìm trên Dđ thấy Q10 có bị lỗi đặc trưng dính phím,kẹt phím nên hơi lo.Phân vân mãi rằng có nên mua hàng used hay like new hay không,vì cũng không thấy ai mua hàng của 2 bác này phản ánh gì về lỗi này Q10 trên DD hay facebook nên em thấy hơi lạ ("Vật cực tất phản" mà,nếu em dùng thành ngữ này không đúng các bác bỏ qua và góp ý cho em).Vì vậy em quay lại với hàng chính hãng Dâu đen.Qua trang Dâu đen em cũng tìm hiểu về em Q10 này,hỏi online KTV về vấn đề bảo hành nếu lỗi phím thì bảo hành ra sao...thì được câu trả lời cũng tương đối hài lòng với nhu cầu của em lúc đó:x.
    -Em chuẩn bị mua Q10 hàng cty với giá 6tr với chế độ bảo hành của Dâu Đen thì đoành 1 cái có hàng Q10 Thailand về( sáng nay đọc tin,ban đầu thì mừng lắm,giá rẻ hơn so với cty 1tr mà chế độ bảo hành ghi trên web vẫn thế mà).Thế là em truy cập trang của Dauden để được hỗ trợ trực tuyến,em gặp được KTV "cực phẩm" trả lời rất chung chung rằng máy Q10 thailand này không được bảo hành như hàng công ty,chỉ được bảo hành giống như hàng xách tay (Đại để là thế thôi ạ,chứ KTV này chẳng ăn nói được câu nào ra hồn,có ý nghĩa tích cực gì cả).Sau khi nghe hỗ trợ chả ra đâu vào đâu như thế em lại tiếp tục tìm hiểu về Q10 qua các bài viết trên dd,em đọc thấy 1 số bác mua hàng ở dauden cũng nói là hay lỗi,KTV với chế độ bảo hành nham nhở làm em càng phân vân,nhức đầu quá các bác ợ:-@)
    Thế nên gần 2h đêm lên đây hỏi ý kiến các bác góp ý nên mua ở đâu,hàng used,like new, hay hàng Thailand?
    Bác nào mua Q10 ở chỗ bác Quang3g với bác Tuấn HN03 đóng góp cảm nhận về Q10 của các bác,với chế độ bảo hành của 2 bác về con Q10 này giúp em với...Cứ thế này mãi cũng nản,chẳng dám mua nữa.Đành rằng mua hàng công nghệ cũng hên xui,và cũng có bảo hành,nhưng mà cái cảm giác đi bảo hành cái máy điện thoại cũng chán lắm,mất thời gian của mình lại thêm phiền hà cho người khác(đành rằng đó đúng là nhiệm vụ của các bác ý),thêm nữa là trước h em chưa phải đi bảo hành ĐT nên cũng hơi ngại.Không biết em có phải tuýp người "ăn chắc mặc bền" hay "kén chọn" không nữa.
    Mong các bác góp ý cho em,nếu mua được em Q10 em sẽ làm 1 bài hành trình đi tìm em Q10 trên trang cảm xúc nào đó mất).
    Cám ơn các bác đã đọc bài của em.Bài hơi dài,hnay ngoài việc tìm hiểu mua đt thì cảm xúc của em nó không được tốt lắm nên lan man( có giống tính cách đa phần Phụ nữ không nhỉ? Em là nam thẳng nên cũng lo về vấn đề này lắm:-&)Just for fun.(ngoài việc góp ý Q10 thì cũng góp ý về tính cách em qua bài này giúp em với,em đang có vấn đề về bản thân mìnhops
    Kính chào các bác!Chúc các bác 1 ngày mới tốt lành,em đi ngủ đây ạ.2h01' r ạ.

Guest
    Bài của bác quá dài mà vấn đề chỉ gói gọn trong 3 ý:
    1. Nên mua hàng chính hãng hay xách tay?
    2. Q10 có bị lỗi bàn phím hay không?
    3. Chế độ BH như thế nào?
    Trả lời bác là:
    1. Với giá Q10 hiện giờ thì nếu là em em sẽ chọn chính hãng.
    2. Phím bị lỗi thì hên xui nhưng mua chính hãng thì yên tâm luôn.
    3. Bảo hành bản tiếng Thái cũng như bản kia, không có gì khác biệt cả.

Lỗi phím thì hên xui chứ mua chính hãng chắc gì đã không bị. Trong gr bbm q10 2 ông mua hàng chính hãng dính chưởng còn mình máy 003 xách.tay với một máy 004 dùng cả năm, bàn phím chat thường xuyên cả năm này có lỗi gì đâu. Mua chính hãng thì có bảo hành mà ở Việt Nam thì hành là chính bảo hơi chuối. Mua hàng xách tay thì phải test kỹ; nếu mua máy mới thì phải xem hộp có ngon ngon lành không, tốt nhất là máy còn hộp mà trên hộp trùng ime còn có tem seal hộp của nhà mạng bên kia; cẩn thận múa máy tút lại

Từ dép tông Lào to chà bá

e mà là thớt sẽ mua THÁI chính hãng 5tr . ngon

Mình mua Q10 xách tay từ khi mới ra, chẳng biết lỗi bàn phím là gì!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  2. Có nên mua BB Z10 vào thời điểm này?
    Bởi nguyenhong1007 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 13-07-2015, 11:22 PM
  3. 9900 và 9930 nên mua cái nào và ở tp HCM nên mua ở đâu ?
    Bởi dosichaudocno5 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-12-2014, 11:04 PM
  4. Nên mua Q10 của thương gia nào ạ?
    Bởi dungtrandk1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-04-2014, 04:28 PM