Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hàng chính hãng thì nguồn gốc rõ ràng, nhưng khoản bảo hành nghe đâu rất lằng nhằng, rối rắm, lại còn cả phốt nữa.

Còn thương gia thì ngược lại, ai cũng biết xuất xứ từ đâu rồi. Nhưng về khoản bảo hành có lẽ hơn chính hãng rất nhiều.

Mình đang kiếm con Q10, về giá thì 2 bên ngang ngang nhau, giờ đang phân vân, không biết mua loại nào, rất mong các bạn tư vấn!

Theo mình là thương gia uy tín Không phải cứ nguồn TQ là đểu, TQ nó chỉ là đầu nậu thu gom từ mọi nơi về, có từ nguyên seal box cho đến hàng dựng. Và hàng chính hãng VN cũng chưa chắc nguồn gốc đã rõ ràng đâu

Mình dùng gần chục con, từ 4 đến 7, toàn mua của mấy thương gia, dùng ngon lành.
    Giờ thấy hàng chính hãng giá tương đối tốt, blackberry lại đang khó, muốn ủng hộ công ty, nhưng thấy khoản bảo hành ẹ quá nên ngán.

Không biết các bác đánh giá dịch vụ bảo hành của BB bao nhiêu điểm?

Guest
    Sao các bác cứ đi mua máy nguồn gốc không rõ ràng rồi lại phải mang đi bảo hành rồi cứ khen thương gia chế độ bảo hành tốt trong khi mua hàng chính hãng hiếm khi bị lỗi nên ít khi phải đi bảo hành thì lại chê bảo hành chính hãng!

Bạn nên ra mấy cửa hàng chuyên phân phối hàng chính hãng để tham khảo nhé. Thương gia bây giờ toàn chỉ biết có lợi cho bản thân thôi. Giống như đợt Z10 giảm giá, đám thương gia (dám khẳng định là 99%) toàn nhập hàng dựng từ Thẩm Quyến rồi rao bán hàng nguyên seal, xách tay mới 100%... biết bao nhiêu người dính lỗi rồi có được giải quyết ổn thỏa không, chỉ một số ít phải làm căng này kia mới được đổi hoặc trả tiền. Hàng xách tay là chấp nhận hên xui, nay giá lại cao hơn hàng chính hãng

Còn về bảo hành chính hãng thì bạn đừng chỉ toàn dân xài hàng xách tay hoặc mua hàng trôi bảo hành ăn theo một số ít trường hợp để hạ uy tính hàng chính hãng. Cũng một phần do tâm lý người dùng BB trước giờ đa số mua hàng xách tay hoặc mua lại cộng thêm bệnh sĩ nặng nên có tâm lý cho rằng mình am hiểu và máy mình mua là tốt.

Chia sẽ với bạn dôi điều. Chúc bạn trải nghiệm máy mới vui vẻ

Chính hãng hay không chính hãng cũng đều là con buôn mà thôi, đều muốn lợi về mình, thương gia có kẻ xấu người tốt, chính hãng cũng chẳng ngoại lệ, cũng gán mác mới 100% vào hàng refurbished, hàng đóng lại, bảo hành thì như bị hành.

Tóm lại là Google không thu phí

Mua chỉnh hãng đỡ lo khoản hàng fake :3

Một số bạn cứ khuyên người khác mua hàng thương gia nên xem lại. Bạn không cho họ tiền thì cũng đừng làm họ mất tiền. Các bạn nói trên này sướng mồm rồi người chịu trận (nếu có) vẫn là người mua chứ có phải các bạn đâu. Các bạn có bảo hành cho họ được không?
    Tiền trong túi mình thì tự mình quyết chứ đừng đi hỏi ai cả. Tất cả chỉ là tham khảo. Các bạn lấy vợ mà cứ mang khắp làng hỏi cô này có lấy làm vợ được không thì có thằng nó cuỗm trước rồi ấy.
    Đôi lời góp ý chứ không có ý chê hàng thương gia bênh hàng chính hãng.

Chú em này có vẻ là một trong người người mê thần tượng xách tay, còn chưa biết đến một máy chính hãng là gì mà vẫn tỏ ra khá nguy hiểm. Hùa theo người khác cũng nên có chọn lọc nhé chú em. Đừng bỏ phí chất xám nhé...

Trích dẫn Gửi bởi izal
    Chính hãng hay không chính hãng cũng đều là con buôn mà thôi, đều muốn lợi về mình, thương gia có kẻ xấu người tốt, chính hãng cũng chẳng ngoại lệ, cũng gán mác mới 100% vào hàng refurbished, hàng đóng lại, bảo hành thì như bị hành.

Tóm lại là Google không thu phí

Trích dẫn Gửi bởi riyrayron
    Chú em này có vẻ là một trong người người mê thần tượng xách tay, còn chưa biết đến một máy chính hãng là gì mà vẫn tỏ ra khá nguy hiểm. Hùa theo người khác cũng nên có chọn lọc nhé chú em. Đừng bỏ phí chất xám nhé...
    1 Máy 9900 Brightstar + 1 máy 9790 Smartcom đã đủ biết máy chính hãng chưa ông anh? Ông anh làm như máy chính hãng của ông anh là cái gì đó cao sang lắm ý. Tôi nói cái gì cũng có cơ sở và chẳng hùa theo ai, tôi chia sẻ với anh em từ kinh nghiệm chơi BB rất lâu rồi, còn ông anh thì từ đầu đến cuối chỉ thấy bợ đít hàng chính hãng để bán được hàng thôi.

Cả 2 con máy chính hãng ấy cũng bị phốt BH nhé !

https://www.nhattao.com/threads/bao-hanh-cua-smartcom-va-toan-chau-lua-dao.3479775/

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 02:00 PM
  2. Sachesi for BB10 - Tìm kiếm và tải file bar của OS ngay trên BB10
    Bởi trungpham275 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 07:45 PM
  3. Một số Android Launcher cho BB10 - Một cách để thay đổi giao diện trên BB10
    Bởi quach ha trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-11-2014, 08:18 AM
  4. Video #17: Tùy biến cá nhân trên BB10 - Hướng dẫn BB10 cho người mới - Phụ đề tiếng Việt
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-03-2014, 11:22 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2012, 12:59 PM