Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Tình hình là em vừa hạ từ OS 10.3.1 về 10.3.0.1418 bằng autoloader . Sau khi up thì máy vẫn chạy bình thường nhưng tự nhiên sáng nay em vừa vuốt màn hình để mở khoá thì màn hình nó bỗng hiện 1 màu xanh chết chóc giống như máy tính bị lỗi vậy.Treo ở màn hình xanh đó khoảng 2p thì máy sập nguồn, em tháo pin ra lắp lại khởi động vẫn ko lên, cắm sạc ko nhận. E thử up lai bản rom khac 10.3.0.1154 --10.3.1.396 -- 10.3.1.1418 nhưng cắm cáp vào máy tính ko nhận BBlink, z10 thì không báo đèn. E cũng đã thử tháo pin ra cắm cáp USB thì led đỏ sáng ,nháy nháy nhưng cũng ko nhận BBlink và autoloader cũng chỉ dừng lại ở dòng connect to bootrom...
    Ai gặp trường hợp này rồi chỉ em cách khắc phục được không ạ ??Em xin chân thành cảm ơn.

Mình up lên 10.3.0.1418 như bạn lúc chiều tối qua. Sáng nay bị như bạn. Mình ấn giữ phím nguồn một lúc thì máy khởi động lại, mình thấy không ổn lắm nên đã đưa máy về 10.3.0.1154. Mình backup lại dữ liệu cũ thì bị lỗi khi chạy ứng dụng android. Giờ phải chạy lại rồi cài ứng dụng android thủ công. Bạn thử làm như mình xem có đươc không nhé! Thân!

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Hiền
    Mình up lên 10.3.0.1418 như bạn lúc chiều tối qua. Sáng nay bị như bạn. Mình ấn giữ phím nguồn một lúc thì máy khởi động lại, mình thấy không ổn lắm nên đã đưa máy về 10.3.0.1154. Mình backup lại dữ liệu cũ thì bị lỗi khi chạy ứng dụng android. Giờ phải chạy lại rồi cài ứng dụng android thủ công. Bạn thử làm như mình xem có đươc không nhé! Thân!
    mình không khởi động lên, BBlink ko nhận, tháo pin cắm cap úb thì đèn sáng nhưng khong cho chạy autoloader thì sao mình về Os cũ dc... bạn còn cách nào nữa ko... cảm ơn bạn đã gé thăm topic

Thế mình chịu rồi vì mình cũng mới dùng BB. Hy vọng có người am hiểu hơn giúp bạn!

Guest
    bạn thay pc khác thử xem

Trích dẫn Gửi bởi nguyenxo
    bạn thay pc khác thử xem
    Điện thoại ko lên được, chỉ có tháo pin kết nối cổng usb thì Led đỏ nháy 1-2p rồi tắt thì sao mà úp rom khác vào dc... bạn còn cao kiến nào ko?? mình buồn quá..

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Khánh Tống
    Điện thoại ko lên được, chỉ có tháo pin kết nối cổng usb thì Led đỏ nháy 1-2p rồi tắt thì sao mà úp rom khác vào dc... bạn còn cao kiến nào ko?? mình buồn quá..
    Bạn tháo sim ra rồi khởi động lại xem nhé

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Bạn tháo sim ra rồi khởi động lại xem nhé
    đã thử và không dc.. dù gì cũng cảm ơn bạn rất nhiều

Bạn thử up rom kiểu tháo pin xem sao. Bạn chạy Autoloader trên máy tính. Khoan đã kết nối điện thoại. Tháo pin ra rồi kết nối xem thử có Autoloader được không.

Guest
    đã thử và không dc.. dù gì cũng cảm ơn bạn rất nhiều
    Bạn thử cục pin khác xem.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry passport để pin cạn nguồn qua đêm, không lên nguồn
    Bởi laplongland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 10:25 PM
  2. Lỗi không lên nguồn BB - Z10 - 001
    Bởi laptopnsc5 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-09-2015, 11:54 AM
  3. Q10 không lên nguồn @_@
    Bởi nguyenkimngan130 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-05-2015, 08:38 AM
  4. z10 không lên nguồn - đèn đỏ sáng
    Bởi muasam62 trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-12-2014, 09:31 PM
  5. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM