Kết quả 1 đến 8 của 8
    Mình là newbie, mới sử dụng BB lần đầu và mình đang xài Q10. Mình có đọc đâu đó trên tinhte hay bbvietnam có nói là không nên sử dụng app FB for BB (apps fb có sẵn trên máy) mà hãy sử dụng fb trên web or cài fb bên android. Vì FB for BB nó gây tốn pin hay gì đó. Không biết tin này có đúng k vậy? Mong mọi người giúp đỡ

Guest
    Nó không đầy đủ như trên Android, pin thì mình không biết

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nbk
    Nó không đầy đủ như trên Android, pin thì mình không biết
    bạn xài app fb for bb hay for android z

Trích dẫn Gửi bởi Cao Hải Triều
    Mình là newbie, mới sử dụng BB lần đầu và mình đang xài Q10. Mình có đọc đâu đó trên tinhte hay bbvietnam có nói là không nên sử dụng app FB for BB (apps fb có sẵn trên máy) mà hãy sử dụng fb trên web or cài fb bên android. Vì FB for BB nó gây tốn pin hay gì đó. Không biết tin này có đúng k vậy? Mong mọi người giúp đỡ
    Bạn đã có Q10, nghĩa là đã có thể trực tiếp dùng app Facebook trên đó rồi. Cứ dùng đi thì rõ chứ sao phải hỏi. App facebook của BB10 không hề tốn pin nhé, nó chỉ ít tính năng hơn 1 chút thôi, tuy nhiên vẫn đủ dùng. Còn nếu muốn dùng các tính năng khác thì truy cập vào FB trên Browser của BB10 là đủ hết, và rất mượt.

Guest
    Cài FB lấy notification, duyệt feed bằng Browser

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn đã có Q10, nghĩa là đã có thể trực tiếp dùng app Facebook trên đó rồi. Cứ dùng đi thì rõ chứ sao phải hỏi. App facebook của BB10 không hề tốn pin nhé, nó chỉ ít tính năng hơn 1 chút thôi, tuy nhiên vẫn đủ dùng. Còn nếu muốn dùng các tính năng khác thì truy cập vào FB trên Browser của BB10 là đủ hết, và rất mượt.
    mình xóa fb for bb rồi thì kiểm tra thấy hệ thống chỉ chạy từ 3 - 5%, lâu lâu lên mười mấy %. Lúc trước khi xóa thì có khi nó nhảy lên 30% nữa. Mà thiếu app fb này thấy kì quá, lên fb cho android hay web thì nó k có tính năng thông báo notification hay tin nhắn mới tới

Đúng là FB trên BB rất chuối.hihi. nhưng xài tàm tạm thì cũng được

Banj ko nên dùng app Facebook của Android cho BB thì đúng hơn. Trên Facebook của Bb trong phần account bạn chỉ nhận notification và sync msg thôi. Khi cần thì dùng Browser là ít tốn pin ngay.
    Cho bạn thông tin trên máy minh nè

Các Chủ đề tương tự

1. Mashable: "11 lý do người dùng nên bỏ iPhone để dùng BlackBerry KEYone"
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-06-2017, 06:39 AM
  2. Z10 nên dùng Bis hay 3g
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 26-05-2014, 03:34 PM
  3. 13 thứ không nên khoe trên Facebook
    Bởi 6y45gh54f trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-07-2013, 10:44 PM
  4. Điện thoại FaceBook - FaceBook có nên sản xuất điện thoại không?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 15-01-2013, 02:17 PM
  5. 9700 dùng BÍS thì có nên dùng ROM nào hiệu quả nhất??
    Bởi ss63muf trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-11-2012, 07:25 AM