Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Ngày 20/04/2014 , mình có mua 1 máy Z10 màu đen chính hãng 001 tại Hoanghamobile , sau đó cửa hàng kích hoạt thì đc bảo hành 18 tháng đến ngày 25/10/2015 , đây là hình ảnh tra cứu bảo hành trên Smartcom.

Máy xài bình thường cho đến ngày 9/9/2014 thì tắt nguồn , ko khởi động đc , sạc ko vào , đem ra TTBH Toàn Châu TPHCM thì nói giữ máy lại kiểm tra báo sau.

Vấn đề là TTBH Toàn Châu nói máy chưa kích hoạt bảo hành và kích hoạt thì chỉ còn bảo hành 12 tháng đến tháng 9/9/2015. Tự nhiên bị mất 1 tháng rưỡi bảo hành , về việc này thì mình mong Smartcom và Toàn Châu xem xét lại , chuyển giao bảo hành rồi để người chịu thiệt là khách hàng , trách nhiệm việc này thuộc về ai.

Ngày 10/9/2014 nhân viên Toàn Châu báo máy hư main và phải gởi sang Malay sữa chữa và hẹn 6 tuần lấy máy , mình vẫn ok , từ đó đến nay chính xác đã 49 ngày , trễ mất 1 tuần nhưng vẫn chưa nhận đc máy và cũng k biết chính xác là khi nào mới dc nhận , ko 1 lời nói nào tới khách hàng.

Mong Smartcom và Toàn Châu ngồi lại làm việc với nhau , máy mua bảo hành có 1 năm , mà gởi bảo hành đến 2 tháng zị thì mở bảo hành làm cái gì , vấn đề trong 2 tháng đó ng dùng k có máy dùng , nếu như k khắc phục đc vấn đề này có lẽ mình sẽ chia tay vĩnh viễn Blackberry.

Mình xài 2 máy Z10 , 1 trắng 1 đen , chọn trúng con xui thì chịu nhưng mình thấy chất lượng máy ok mà dịch vụ khách hàng kiểu này chắc BB sẽ mất fan dài dài.

Có vẻ như cứ tới Toàn Châu là máy BlackBerry thành hư main hết cả )

bảo hành mất 6 tuần...nghe oải vãi

Theo mình nghĩ là TC hợp tác ko chỉ với Smartcom đâu , hợp tác vs thuơng gia tuồn main ra nấu thành hàng dựng nữa )))

6 tuần chưa là gi bác ơi , e còn 10 ngày là đủ 2 tháng

Mấy cái dịch vụ này mà k khắc phục thì e xin bái bai BB

Trích dẫn Gửi bởi nhatquoc
    Mấy cái dịch vụ này mà k khắc phục thì e xin bái bai BB
    Đừng thế bạn ơi, hãy tìm đến thương gia uy tín !

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi izal
    Đừng thế bạn ơi, hãy tìm đến thương gia uy tín !
    Mua chính hãng còn kém hơn xt , chip kém , k có 4G , h thêm cái dịch vụ này , BB làm ăn chộp giựt quá !!!
    E cũng mua con Playbook bên 365 mà thấy ok !!!

Trích dẫn Gửi bởi nhatquoc
    Mua chính hãng còn kém hơn xt , chip kém , k có 4G , h thêm cái dịch vụ này , BB làm ăn chộp giựt quá !!!
    E cũng mua con Playbook bên 365 mà thấy ok !!!
    Chọn mặt gửi vàng là ok mà, nếu không biết thì có thể nhờ anh em bạn bè chơi lâu năm mua hộ. Mình dùng bb được 7 năm rồi toàn mua hàng thương gia, duy chỉ có 2 lần chính hãng cũng dính phốt bảo hành. Cũng muốn mua chính hãng để ủng hộ bb nhưng VN làm ăn vô trách nhiệm quá, ảnh hưởng xấu đến cuộc sống và công việc.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối