Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Tham gia Diễn đàn một thời gian mà chưa giúp được gì cho anh em, nay mình mạo muội lập topic chia sẽ ít kinh nghiệm nhỏ trên BB10
    • Tắt âm thanh

camera
    • Chuyển nhanh chế độ gõ English-Việt (cái này cần trong 1 số trường hợp gõ tiếng anh)
    • Thay đổi công cụ tìm kiếm mặc định (bing) minh chỉ thích dùng google thì sao ?
    • Tiết kiêm pin khi bật bluetooth
    1. Tắt âm thanh camera:
    Mình rất ngại khi chụp lén mà phát ra âm thanh, mà cài thêm phần mềm thì nặng máy nên khi nào xác định chụp lén thì vào Cài đặt -> Thông báo -> trong phần "Chế độ" chọn "Tắt tất cả cảnh báo" (dòng cuối cùng) hoặc "Im lặng", bảo đảm ko có âm thanh nào khi chụp hình.

2. Chuyển nhanh ngôn ngữ viết:
    Ví dụ bạn đang viết dd thì nó nhảy ra đ, hoặc chữ yahoo thì lại ra yahô, hoặc trong lúc gõ tiếng anh lại ra tiêng việt, rất khó chịu, chỉ cần thao tác nhỏ là khắc phục ngay.

Để thực hiên bạn làm các bước sau:
    2.1. Cài đặt -> Văn bản và ngôn ngữ
    2.2. Chọn tiếp Ngôn ngữ nhập văn bản
    2.3. Thêm/xóa ngôn ngữ
    2.4. check vào ENG (uk) -> lưu .
    nó sẽ tự nhảy ra màn hình ngoài, ở phần chuyển nhanh các bạn bật on lên ( bật on mục thứ 2từ trên xuống )
    2.5. Sử dụng: trong khi soạn thảo (gõ tin nhắn) chẳng hạn. kế bên biểu tựong ?123 của bàn phím có 1 biểu tượng chuyển ngôn ngữ ENG-Viet, nhấn vào đó và giữ 1s -> ok

3. Thay đổi công cụ tìm kiếm của trình duyệt
    Mở trình duyệt lên -> nhập khoảng trống "nhập tìm kiếm hoặc địa chỉ -> gõ a->nhìn trên cùng góc phải có biểu tựong mũi tên chỉ xuống
    > các bạn chọn google là xong. từ đây về sau tìm kiếm mặc định là google nhé .
    4 .

PS : thanks các bạn đã đọc. có thể

tips nhỏ này giúp ích cho các bạn, hoặc ko , vì thế ai thấy cần thì áp dụng ko cần vui lòng đừng ném đá tội mình ( chỉ muốn share chút kinh nghiệm nhỏ mà thôi ) còn mục 4 bận quá nên chưa update dc , mong các bạn thông cảm

Bổ sung thêm phần 1 là nhớ phải Off Flash nữa không có khi chụp không có âm thanh nhưng lại có Flash thì nguy

Bạn thêm vài hình ảnh cho bài viết sinh động thì tốt

thanks mình đã edit xong

Trích dẫn Gửi bởi anuilong
    2 . trên android có pm "gõ tiếng việt " rất nay , cái hay mình thấy là chuyển nhanh ngôn ngữ gõ ,...
    Trên BB10 hay trên Android thế bạn?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Trên BB10 hay trên Android thế bạn?
    xin lổi mình nóí ko rỏ cái này là ở bb10 toàn bộ .

xin lổi mình nóí ko rỏ cái này là ở bb10 toàn bộ .
    Vậy thì sửa bài #1 đi chứ ai lại viết thế bạn

ok mình edit ngay. ah nhìn mấy cái ảnh to đùng chuớng quá , bạn chỉ minnh edit luôn cho nó nhỏ lại dể nhìn

phần âm thanh chụp ảnh bạn để chế độ im lặng cũng được mà
    còn tắt hết âm đi ai gọi đến thì biết sao ( lại phải loay hoay chuyển lại bất tiện hơn dùng phần mềm )

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sev3n_k3n
    phần âm thanh chụp ảnh bạn để chế độ im lặng cũng được mà
    còn tắt hết âm đi ai gọi đến thì biết sao ( lại phải loay hoay chuyển lại bất tiện hơn dùng phần mềm )
    Vẫn như nhau mà bạn, Silent hay All Alerts Off cũng chỉ là một mục trong Profiles chứ có phải cái gì khác đâu

ok mình edit ngay. ah nhìn mấy cái ảnh to đùng chuớng quá , bạn chỉ minnh edit luôn cho nó nhỏ lại dể nhìn
    Bạn bảo "mình edit ngay" mà đến giờ vẫn thấy trên post 1, mục 2 vẫn là "trên android" :P

Cảm ơn bác, em mới mua Q10 được 2 tuần, search Bing k tốt mà đến h mới biết cách chuyển search engine sang Google

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 09-11-2015, 09:05 PM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 21-05-2014, 11:18 AM
  3. Thủ thuật convert FLV sang AVI, MP4, MP3,... để xem trên BlackBerry 10
    Bởi tyanhtran7381 trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-05-2014, 04:59 PM
  4. Hình ảnh trên tay và thông số kỹ thuật của BlackBerry Z3
    Bởi nguyenoanh trong diễn đàn Tin tức BlackBerry