Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    Chả là lúc em mua con z10 likenew thì cửa hàng đưa cho cục 750mA nhưng mà chắc là hàng lô thôi. Giờ sạc bằng cục sạc đấy thì cục sạc cứ kêu xì xì và cục sạc rất nóng (Không biết có mang ra đổi được không nhỉ?)
    Nhà sẵn có cục 850mA của dauden em cắm vào sạc thử thì thấy vẫn sạc bình thường?
    Như vậy không biết là sạc chuẩn của Z10 là 5v~750mA hay 5v~850mA ạ? Sạc bằng cục 850mA có sao không?
    Em dùng bản STL - 002 nhé

em với bác mua 1 nguồn mà máy e ko lỗi j cả, sạc ko phải lô, dòng 750, sạc chỉ ấm chứ ko rất nóng, ko kêu j cả. có mỗi cái nắp lưng lúc mới lấy về cứ ngứa ngáy mở ra nắp vào suốt nên giờ nó có vẻ ko đc khít. pin xài down BBW, chơi game, BBM FB mail, chủ yếu BBM nhiều thôi nhưng xài trong ngày thoải mái đấy

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    em với bác mua 1 nguồn mà máy e ko lỗi j cả, sạc ko phải lô, dòng 750, sạc chỉ ấm chứ ko rất nóng, ko kêu j cả. có mỗi cái nắp lưng lúc mới lấy về cứ ngứa ngáy mở ra nắp vào suốt nên giờ nó có vẻ ko đc khít. pin xài down BBW, chơi game, BBM FB mail, chủ yếu BBM nhiều thôi nhưng xài trong ngày thoải mái đấy
    Bác cũng mua ở Worldphone ạ?
    Pin thì em dùng 70% độ sáng - 2G cả ngày - BBM - thỉnh thoảng wifi +game. Từ 7h đến tầm 10h là phải sạc
    Chắc mai chạy qua Tây Sơn đổi cục sạc khác vậy

đấy là bác ở gần còn đi test chứ e chơi hàng ship từ Bát Đán luôn chứ k ở Tây Sơn

Bạn ơi sạc 850mA là sạc dành cho thị trường US nhé bạn còn 750mA thì thấy nhiều bác dùng. Mình ATT 003 dùng 850mA made in china hàng mình được người nhà mua bên đó về tặng nên không có chuyển cháo hàng. Pin mình dùng được 2 ngày nếu dùng ít chỉ thỉnh thoảng lướt web tẹo tắt data và chỉ bật wifi khi cần vào mạng còn lướt web nhiều xem video it thì cũng được 1.5 ngày nghe gọi của mình thì tần suất giống nhau cũng tương đôi không nhiều cũng khong it

Trích dẫn Gửi bởi shincool
    Bạn ơi sạc 850mA là sạc dành cho thị trường US nhé bạn còn 750mA thì thấy nhiều bác dùng. Mình ATT 003 dùng 850mA made in china hàng mình được người nhà mua bên đó về tặng nên không có chuyển cháo hàng. Pin mình dùng được 2 ngày nếu dùng ít chỉ thỉnh thoảng lướt web tẹo tắt data và chỉ bật wifi khi cần vào mạng còn lướt web nhiều xem video it thì cũng được 1.5 ngày nghe gọi của mình thì tần suất giống nhau cũng tương đôi không nhiều cũng khong it
    Em dùng bản STL-002 thì dùng 850mA có ổn không bác nhỉ?
    Cái củ 750mA thì em sạc cho con 99 thấy bình thường không kêu không nóng? Hay là tại con Z10 của em nó phải 850 mới chịu nhỉ

mình cũng không rõ nhưng cái nào tốt hơn thì cứ dùng nói chung cùng 1 loại pin thôi mà

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Mình có bị rất nóng, rút ra cắm ngược lại là nhiệt dộ giảm ngay.

Trích dẫn Gửi bởi ducnhuanqx
    Mình có bị rất nóng, rút ra cắm ngược lại là nhiệt dộ giảm ngay.
    Cắm ngược là thế nào bác?
    Cục 750 của em sạc cho con Z10 nóng vãi lại còn kêu xì xì )

đúng ra thì em 750 chỉ dành cho mấy em 9k đổ xuống thôi tớ thấy từ BB10 toàn 850 hết

bạn có thể xem:
    http://www.amazon.com/BlackBerry-ASY-31295-012-850mA-Charger-BB10/dp/B00BMMQCX4
    nó ghi rõ for bb10
    còn sạc 750 nó ghi rõ dành cho mấy em đời 9x đổ xuống
    http://www.amazon.com/Blackberry-Ch..._1_8?s=wireless&ie=UTF8&qid=1386441176&sr=1-8

xem ở phần :
    Product Description

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. rom 10.3 chuẩn cho Z10-004
    Bởi duchieu trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-02-2015, 07:11 PM
  2. mua sạc cáp chuẩn cho z10 ở đâu?
    Bởi thoabeo07 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 10:07 PM