Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Vừa rồi mình đi mua hộ thằng bạn con Z3, thì mới phát hiện cùng là Z3 nhưng cái khung vỏ khác nhau về ký hiệu.

Mong các bác nào biết chỉ bảo.

vnbb Bác xem có ý kiến gì không.

Cái Z3 ở trên, phía dưới khung máy ghi rõ thông tin: "Blackberry Z3 Stj001...." Nhưng cái ở dưới thì không ghi gì cả.

Theo em, cái ở dưới và nhiều cái khác việc không có dòng chữ đấy không phải là do bong tróc.

Thế này là thế nào nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi Culithuonghang
    Vừa rồi mình đi mua hộ thằng bạn con Z3, thì mới phát hiện cùng là Z3 nhưng cái khung vỏ khác nhau về ký hiệu.

Mong các bác nào biết chỉ bảo.

vnbb Bác xem có ý kiến gì không.

Cái Z3 ở trên, phía dưới khung máy ghi rõ thông tin: "Blackberry Z3 Stj001...." Nhưng cái ở dưới thì không ghi gì cả.

Theo em, cái ở dưới và nhiều cái khác việc không có dòng chữ đấy không phải là do bong tróc.

Thế này là thế nào nhỉ.
    Mình nghĩ k phải 2 loại đâu. Có thể là bản thử nghiệm vs bản thương mai thôi, hoặc có thể do lô hàng sx trc và sx sau

Nhưng rõ ràng trong trường hợp này, em sẽ thích cái có dòng chữ ở dưới khung vỏ máy hơn vì nó cho ta cảm giác của một sản phẩm origin về chất lượng và sự tỉ mỉ cẩn thận.

Và hình như không có nhiều z3 có dòng chữ đó. Khi xuất hiện 2 loại này, khách hàng sẽ có khả năng bị phân vân và tìm đến sản phẩm mà họ cho là xịn hơn.

Theo em không phải hai bản thử nghiệm với thương mại đâu.

Guest
    Máy của mình cũng có dòng chữ đó. Mình mua ở Mai nguyên. Nay bạn nói mình mới để ý thấy đó ^^

Có thể do sản xuất vỏ thời điểm khác nhau bác à...

Mình nghĩ cái có chữ là sản xuất trước khi ký hợp đồng với Foxcon, còn 1 cái là sau khi ký.

Cái trên có dòng chữ kèm theo là bản Limited là loạt Z3 được bán đầu tiên ở Indonesia với tên mã Jakarta nhé bạn. Còn cái dưới là bản bán ở các thị trường khác

Trích dẫn Gửi bởi thao52cd5
    Cái trên có dòng chữ kèm theo là bản Limited là loạt Z3 được bán đầu tiên ở Indonesia với tên mã Jakarta nhé bạn. Còn cái dưới là bản bán ở các thị trường khác
    Bác có căn cứ gì không. Theo em được biết thì nếu là bản limited thì nó sẽ có hẳn chữ Jakarta.

Trích dẫn Gửi bởi Culithuonghang
    Bác có căn cứ gì không. Theo em được biết thì nếu là bản limited thì nó sẽ có hẳn chữ Jakarta.
    mình thấy dòng chữ limited ở máy bạn nên đoán vậy thôi. chứ Z3 ngoài đời nó như thế nào mình còn chưa đc nhìn

Trích dẫn Gửi bởi thao52cd5
    mình thấy dòng chữ limited ở máy bạn nên đoán vậy thôi. chứ Z3 ngoài đời nó như thế nào mình còn chưa đc nhìn
    ). Đấy là chữ BlackBerry limited có nghĩa là Công ty trách nhiệm hữu hạn BlackBerry )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Rò rỉ] Hình ảnh Z3 mới - Phải chăng đây là Z3 LTE (Manitoba)
    Bởi cuongnc79 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-08-2014, 08:57 PM
  2. Phải chăng đang có sự hồi sinh của BlackBerry tại Bắc Mỹ?
    Bởi ngoson trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-09-2013, 07:28 PM
  3. Phải chăng RIM quá "keo kiệt"
    Bởi xuannayve325 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 10:58 PM
  4. Phải chăng là do thời tiết???
    Bởi cuongnc79 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-07-2012, 10:51 AM
  5. Phải chăng đã có BBM cho PlayBook?