Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Chào các bạn!

Thật ra thì mình đặt tên tiêu đề có hơi chung chung, nhưng mình hy vọng chủ đề này cũng sẽ tập hợp 1 số vấn đề liên quan đến "thanh kim loại ngăn tách bàn phím" của Q10.

Vấn đề đầu tiên mình muốn hỏi là đã có bạn nào bị tróc sơn, hay thanh kim loại này chuyển sang màu đen như những thanh nhựa từ các thiết bị BB đời tiền nhiệm chưa?
    Mình đặt câu hỏi này vì đơn giản mình cũng mới mua máy, nên có thể chưa bị gì, mình mong các bạn sử dụng Q10 từ lúc mới ra đến giờ (cũng được hơn 1 năm rồi) có thể chia sẻ thêm cho mình và những bạn khác biết. Đúng ra cũng khá tình cờ, vì mình có nghe giới thiệu là trên Q10 thì các thanh bàn phím (kể cả thanh ở mặt sau) là bằng kim loại nên sẽ không có tình trạng bị tróc lớp xi mạ như các dòng đời trước. Tuy nhiên khi đang bàn luận ở forum CB thì có 1 bạn chia sẻ là sau 1 năm sử dụng thì rìa mép thanh thứ 3 trên bàn phím bị đổi thành màu đen (mình cũng chưa rõ vì sao vì không thấy post ảnh miêu tả). Mình sẽ trích dẫn reply của bạn đó:

t's almost an year with my q10 ,
    Does the silver lining or frets will become black color on long term .mine started to appear at the edge of third silver lining
    Did any one had any issue?
    Vấn đề nho nhỏ nhưng nãy giờ mình diễn đạt dài dòng quá, mời các bạn vào chia sẻ rồi chúng ta bình loạn tiếp .

Mình dùng Q10 được 15 tháng rồi thấy vẫn ánh kim như ban đầu ! :-bd

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Mình dùng Q10 được 15 tháng rồi thấy vẫn ánh kim như ban đầu ! :-bd
    Vậy thì quá tốt rồi, chúng ta chẳng ai muốn thiết bị của mình bị gì cả . Mình cũng đang rep lại bạn kia về vấn đề này, mà hầu như cũng chẳng ai bị, có khi bạn đấy xui xẻo .

Guest
    Q10 003 dùng 14 tháng rùi, phím và thanh ngăn vẫn đẹp dù ko giữ gìn.

From Z.

Guest
    Máy mình bị rồi, hơi bị tróc, lòi ra màu đen. Do mắc quần jean bó sát cạnh nên thế, sau này để tùi rộng thì không còn nữa.

Q10 SQN100-3

Đã thấy 2 con bị tróc bạn ạ

Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Tróc thì có lẽ có vì do quá trình sử dụng ; nhưng nếu so với dòng 99 thì khó tróc hơn nhiều. Dùng kỹ thì có lẽ chả tróc đâu chứ ko như em 99

Sent from my Q10 using Tapatalk

Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Nếu mà do mồ hôi tay thì mình nghĩ (đoán) Q10 dễ tróc hơn, vì thanh này nằm khá bằng so với bàn phím. Mình xài 97 lúc trước thì chỉ tróc 1 số chỗ, còn lại lấy đồ cạy hoài cũng không tróc, nhưng thấy đời trước mấy thanh này lõm sâu hơn so với mặt bàn phím, 99 thì mình chưa xài nên không rõ. Nói chung thì mình thấy bàn phím có thanh bạc sẽ nổi bật hơn là màu đen hết, hy vọng sẽ không sao, có bị thì cũng không ảnh hưởng đến chức năng chính.

Guest
    confim là có tróc nhẹ ở phần tiếp giáp góc vát nhé ở thanh dưới cùng

Thanh kim loại mạ à các bác, hiz z10 của e để nude có 1 chấm cấn nhỏ đã thấy tức mắt rồi, 3 cái thanh nằm ngang nổi bật của q10 mà đen đi thì khó chịu nhỉ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Điều gì ngăn cản đa số người đời thành công?
    Bởi datnenkimoanh trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-02-2017, 09:10 PM
  2. Nhờ Vả "đánh đen vách ngăn 9900"
    Bởi ngocphale trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-11-2015, 02:54 PM
  3. Ngăn tin nhắn rác từ BBM
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2015, 04:29 PM
  4. "Xếp loại kiểm soát nội dung của bạn ngăn không cho bạn xem mục này" là sao các bác ?
    Bởi dosichaudocno5 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-01-2015, 12:53 AM
  5. OPUS: Codec âm thanh mới mang chất lượng âm thanh tuyệt hảo tới cho Skype
    Bởi inthelong08 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 26-09-2012, 02:23 AM