Trang 7 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 120
    Trích dẫn Gửi bởi caubact
    Bác Galaxy hướng dẫn chi tiếc cách Gõ từ S T A R T. vì bàn phím bán qwerty nên khi Gõ màn hình BB vẫn vậy. và Up Rom lai vẫn báo lỗi như cũ. Thanks Bác!!!!!!
    Nhấn và giữ phím S + nhấn phím T >>> bỏ 2 phím nhấn phím A >>> nhấn và giữ tiếp phím R + nhấn phím T.

Cảm ơn Bác Galaxy rất nhiều,đã thay đổi được Imei va Pin thành công

Em vẫn chưa change đc logo ạ! :Pudency: Tới bước MMl chạy xong nó không báo Fail mà báo Pass, em tháo BB ra rồi gắn lại, MML nhận pin, em bấm load VSM mà nó cứ báo "GSM radio exception :VSM parsing error : not a VSM file ( error #01 ) cant not load VSM file" . Cả file VSM em tự làm hay VSM chuẩn anh em post trên diễn đàn đều bị thế, up rom nhiều nản quá, anh em nào biết chỉ em với :sosad:

Trích dẫn Gửi bởi deancruz
    Em vẫn chưa change đc logo ạ! :Pudency: Tới bước MMl chạy xong nó không báo Fail mà báo Pass, em tháo BB ra rồi gắn lại, MML nhận pin, em bấm load VSM mà nó cứ báo "GSM radio exception :VSM parsing error : not a VSM file ( error #01 ) cant not load VSM file" . Cả file VSM em tự làm hay VSM chuẩn anh em post trên diễn đàn đều bị thế, up rom nhiều nản quá, anh em nào biết chỉ em với :sosad:
    Bạn ko đc tháo BB ra mà vẫn cắm cable, rồi bấm vào chính giữa giao diện của MML (Mình bấm vào chữ X) rồi nó hiện lên 1 bảng, bạn bấm vào Connect... là load đc VSM thôi

chỉ có thể là anh Việt!

Chào các bạn, mình có 1 bb 9780 hết lần nhập code...xin hỏi có ai nhận làm hay biết chổ nào unlock được không? mình mới bắt đầu và thấy thích bb...xin cảm ơn

Hô hô.kiểu này chắc chắn con BlackBerry 9k của em phải đến 100% là hàng dựng.có cách nào test xem có phải là hàng dựng không hả các bác.em mới dùng BlackBerry nên còn gà lắm ạ

[ Posted by Mobile Device ]

bác ơi, sao e k cài đc MML ạ? e dùng w7 32-bit, cài xong hết rồi, hiện cả icon MML ra màn hình rồi mà chạy thì k có được cặm cụi ngồi làm cái file VSM mà lại chả cài đc MML để load vào bb...bác giúp e với

Em 8820 của em sau khi change logo và change pin thì xuất hiện lỗi lạ. Cứ bấm tổ hợp phím Reset máy là lại hiện lên màn hình trắng với dòng thông báo, phải ấn phím enter hoặc ấn bi mới chịu reset. Đã chạy lại với MML 2.0 mà vẫn thế ạ. Nhất là khi cài ControlBbanel, để reset thì báo lỗi và phải ấn bi mới Reset được. Có ai biết là tại sao nó thế không ạ? Và khắc phục ra sao ạ? Đã up ROM lại nhiều lần, nhưng vẫn bị thế

Trích dẫn Gửi bởi vangtoingheo07
    Hô hô.kiểu này chắc chắn con BlackBerry 9k của em phải đến 100% là hàng dựng.có cách nào test xem có phải là hàng dựng không hả các bác.em mới dùng BlackBerry nên còn gà lắm ạ

Xem các thông số ở máy và ở miếng dán IMEI sau máy thôi, chứ nếu đã làm giả cả những miếng dán IMEI đó thìg chũng chịu ^^

Trích dẫn Gửi bởi ninhminhhai1202
    bác ơi, sao e k cài đc MML ạ? e dùng w7 32-bit, cài xong hết rồi, hiện cả icon MML ra màn hình rồi mà chạy thì k có được cặm cụi ngồi làm cái file VSM mà lại chả cài đc MML để load vào bb...bác giúp e với
    Mình chưa dùng MML trên win 7 bao giờ nên ko biết nó có tương thích hay ko, nhưng ở XP mình bị lỗi ko dùng được là do chỉnh sửa trong phần HKEY_LOCAL để tăng tốc XP ^^

Trích dẫn Gửi bởi landaubietyeu
    Em 8820 của em sau khi change logo và change pin thì xuất hiện lỗi lạ. Cứ bấm tổ hợp phím Reset máy là lại hiện lên màn hình trắng với dòng thông báo, phải ấn phím enter hoặc ấn bi mới chịu reset. Đã chạy lại với MML 2.0 mà vẫn thế ạ. Nhất là khi cài ControlBbanel, để reset thì báo lỗi và phải ấn bi mới Reset được. Có ai biết là tại sao nó thế không ạ? Và khắc phục ra sao ạ? Đã up ROM lại nhiều lần, nhưng vẫn bị thế

Mình nghĩ là do ROM thôi, bạn up đi up lại 1 bản lỗi thì nó vẫn bị lỗi, thử cài bản khác xem sao

Trang 7 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Change vendor, imei, logo máy 8700
    Bởi nguyenthao85999 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-02-2014, 10:45 PM
  2. VT-Sound-Spy-v10- soft gián điệp chuyên nghiệp trên bb
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 13-06-2012, 06:22 PM
  3. Tool Unlock, Relock, change PIN, IMEI, Keyborad Lauguage....
    Bởi bittershop trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 29-02-2012, 12:55 PM
  4. [OS 4.5+] Bugme - Soft nhắc nhở chuyên nghiệp [FULL]
    Bởi bjty_shop trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-12-2011, 09:07 AM
  5. Hỏi cách thay logo của bb
    Bởi inthelong06 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-11-2011, 07:39 PM