Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình mới có 1 em bold 9000 mà up rom mãi ko xong , mọi khi mình đều làm theo trình tự thế này :
    - Cài BDM , cài bản rom muốn cài , cài vnbbutils , sau đó wipe bb bằng vnbbutils cho đến lỗi 507 , xong đó thoát vnbbutils rồi bật BDM , nó sẽ tự động hỏi mình up rom ở trong máy , next next ... done

-Nhưng hôm nay wipe bằng vnbbutils xong bật BDM nó ko nhận ra BB , bật vnbbutils thì vẫn nhận bb như bình thường , đành search cách cài rom bằng vnbbutils , trước tiên mình wipe ( factory reset luôn tiếp theo ) , chờ lỗi 507 , ấn load OS , chọn OS ( trong máy có duy nhất 1 OS ) , hiện bảng chọn mã pin , tick vào ô detect ,next tiếp thì nó hiện ra bảng phía dưới ,đến đây bó tay ko biết làm sao nữa, ấn add nó chỉ chọn các file alx ali gì ko biết ,các bác giúp với ngồi mãi từ tối mà ko đc

PS : mình dùng cáp xịn đi kèm box roger luôn , cắm con bold 9000 roger sưu tầm vào thì up rom ầm ầm , ko hiểu sang con này lại thế

lỗi này bạn gỡ bỏ sạch sẽ rom và BDM, khởi động lại PC và cài BDM sau đó cài rom và up thôi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chantroi_19
    lỗi này bạn gỡ bỏ sạch sẽ rom và BDM, khởi động lại PC và cài BDM sau đó cài rom và up thôi.
    Bực quá bác ạ , BDM nhận máy , vnbbutils nhận máy , wipe cho có lỗi 507 , ,rồi vào BDM ấn update để nó detect bản rom trong máy để cài vào BB thì nó báo ko có bản rom nào cả , đang thử xóa đi xóa lại xem có đc ko đây ...

Guest
    Bác nào rảnh chat BBM giúp mình với , bó tay mất thôi hic , Pin của mình là 25a6ba2c . Thanks

Guest
    Đã khắc phục đc , hóa ra là có 2 file vendor cần phải xóa chứ ko phải 1 .... , dùng 3 con bold trước đây ko con nào phải xóa file , có phải là do máy của nhà mạng khác nhau phải ko các bác ?

Guest
    vnbb :Mấy bản ROM mới nó sinh thêm 1 file vendor.xml nữa thì phải, và do vnbbUtils lâu rồi chưa update nên chưa xóa file mới đó. Bạn xem trong topic hướng dẫn up ROM cho BB đó, mình có đề cập đến file vendor.xml mới rồi
    làm đc rồi mới search đc cái này (

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp loa bold 9000 !
    Bởi minhduong trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 21-06-2013, 11:50 AM
  2. Nhờ các cao thủ giúp đỡ cho con bold 9000.
    Bởi AlphaBooks trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-01-2013, 10:57 PM
  3. Giúp đỡ về bold 9000
    Bởi banhanghieu trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 12:32 AM
  4. [Trợ giúp] Giúp đỡ setup 3G Viettel cho Bold 9000
    Bởi thanhtuyenhcm trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 09:54 PM
  5. Giúp mình phân biệt bb bold 9000