Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Bạn đã từng đi xem hòa nhạc chưa? Khi người nghệ sĩ Vi-ô-lông đặt đàn lên vai trái, để cằm lên trên miếng đỡ cằm, tay trái cầm vào cần đàn, làm nhiệm vụ bấm nốt, còn tay phải cầm vĩ di chuyển nhịp nhàng và dìu dặt. Đó là lúc bạn ngồi lặng im để cảm nhận một cảm xúc tuyệt vời của cuộc sống.

Vâng, cuộc sống là một điều tuyệt vời với hai trạng thái

Tĩnh và Động. Khi bạn lái xe là khi bạn ngồi trên xe, nhưng chiếc xe đang di chuyển. Website cũng có website Tĩnh và website Động và địa chỉ IP cũng có địa chỉ Tĩnh và địa chỉ Động. Mình đang ngồi trong một căn phòng lặng lẽ để viết bài nhưng chúng ta đang sống trên trái đất, nó quay quanh mình nó và quay quanh mặt trời. Mặt trời và hệ mặt trời cũng không đứng yên một chỗ, nó lại thuộc thứ gì đó lớn hơn là ngân hà. Nói tóm lại, vạn vật chỉ có hai trạng thái Tĩnh và Động mà thôi.

Blackberry 10 cũng vậy, nó cho chúng ta hai trạng thái Tĩnh và Động. Cái tài tình là ở chỗ, người kỹ sư đã khéo léo kết hợp để chúng ta có thể chọn lựa trạng thái một cách nhanh nhất và thuận lợi nhất. Bạn hãy chú ý đến điểm này trên

BB10 để quyết định cuộc sống của mình.

Đánh thức máy: Bạn có thể vuốt từ dưới cạnh máy lên trên, đó là trạng thái Động. Hoặc bạn có thể bấm vào nút để đánh thức máy, đó là trạng thái Tĩnh.

Thiết lập giờ cho cuộc hẹn Lịch: Trạng thái Tĩnh là bạn di ấn định hai thanh đến điểm đầu và điểm cuối của cuộc hẹn. Trạng thái Động là bạn chạm và giữ rồi vuốt trượt thanh thời gian như hình dưới đây.

Thực hiện cuộc gọi: Nếu bạn nhớ số, bạn hãy nhập từng con số vào Dial Pad, đó là trạng thái Động. Nếu bạn không nhớ số, bạn hãy vào Danh Bạ để chọn người cần liên lạc, đó là trạng thái Tĩnh (Tất nhiên máy cũng hỗ trợ trạng thái nhớ nhớ quên quên nhưng rất ít khi bạn sử dụng)

Chụp ảnh: Khi vừa chụp ảnh xong, nếu bạn muốn xem ảnh thì vuốt ảnh nhỏ từ góc trái bên dưới để xem, đó là trạng thái Động. Khi bạn chạm vào ảnh nhỏ đó thì sẽ vô chế độ chỉnh sửa ảnh, đó là trạng thái Tĩnh.

Hẹn giờ báo thức: Bạn vào ứng dụng đồng hồ và hẹn giờ báo thức vào bất kỳ lúc nào, đó là trạng thái Động. Trước khi đi ngủ, bạn cắm sạc điện thoại, chế độ bên giường hiện ra và bạn thiết lập giờ báo thức, đó là trạng thái Tĩnh. Tất nhiên sử dụng chế độ bên giường là rơi vào trạng thái tĩnh lặng rồi.

Bàn phím: Nếu bạn sử dụng chức năng tiên đoán từ, bạn búng các từ đó từ bàn phím lên khung soạn thảo, đó là trạng thái Động. Nếu bạn không làm như vậy, bạn đang ở trạng thái Tĩnh. Khi bạn muốn xóa từ bạn cũng có thể chọn bấm phím xóa hoặc là vuốt từ phải qua, đó là hai trạng thai khác nhau để có thể xóa từ.

Thông báo: Bạn dùng cài đặt tương tác nâng cao, đó là trạng thái Động. Khi đó có cuộc gọi đến trong khi bạn đang họp, bạn úp máy xuống một mặt phẳng để đưa máy về chế độ chờ. Cách làm khác theo thiên hướng Tĩnh là bạn thiết lập chế độ im lặng ngay trước khi họp

Có vô số ví dụ thú vị khác về trạng thái Tĩnh và Động trên Blackberry 10. Khi các thiết bị Blackberry 10 đã trở thành một phần của cuộc sống thì bạn sẽ cảm nhận rõ điều này.

vãi quá

quả là triết lý cao siêu

mình thì chỉ biết một cái, đó là bạn tắt máy để máy trong túi quần, đó là trạng thái tĩnh, còn bật máy dùng, đó là trạng thái động

lol

luvxinh bạn bật máy bằng cách vuốt lên hay bấm nút

Cao siêu quá.. em thấy có gì trừu tượng quá đâu nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi shoppleiku
    luvxinh bạn bật máy bằng cách vuốt lên hay bấm nút
    Mình tắt nguồn ý

Thâm thuý quá

90% trong số này mấy os khác cũng có -_-

Trích dẫn Gửi bởi boybl1990
    90% trong số này mấy os khác cũng có -_-
    Bài viết không nói gì đến chuyện "các tính năng duy nhất trên BB10", nên mình nghĩ không bàn chuyện OS khác ở đây.

Mình thấy bài viết rất hay, nhìn nhận vấn đề kỹ thuật ở một góc độ hoàn toàn khác khiến nó thú vị và hấp dẫn hơn

đọc nhiều KINH DỊCH quá òi!

Trích dẫn Gửi bởi shoppleiku
    Vâng, cuộc sống là một điều tuyệt vời với hai trạng thái Tĩnh và Động. Khi bạn lái xe là khi bạn ngồi trên xe, nhưng chiếc xe đang di chuyển. ........ Mặt trời và hệ mặt trời cũng không đứng yên một chỗ, nó lại thuộc thứ gì đó lớn hơn là ngân hà. Nói tóm lại, vạn vật chỉ có hai trạng thái Tĩnh và Động mà thôi.
    Hì, bác viết cao siêu quá, ý tưởng hay nhưng mà theo chủ nghĩa duy vật biện chứng thì lập luận của bác sai rồi. Vật chất muốn tồn tại thì phải chuyển động = động (theo ý của bác), nên sẽ không có trạng thái tĩnh, cái mà ngta nói "tĩnh" là "tĩnh tương đối" khi so với 1 điểm được gọi là mốc thôi. Mà xem lại đoạn trên cũng đã thấy hơi mâu thuẫn trong lập luận.
    Tuy nhiên ý tưởng để hình thành bài viết và trình bày khá hay. BB10 là 1 trải nghiệm hoàn toàn mới mẻ, không thể phủ nhận; cũng có nhiều cảm xúc khác với những cái chung quanh. Có lẽ đó cũng là cái "tĩnh tại", không bị chi phối bởi xu hướng.
    Tuy nhiên lần nữa, không like vì luận cứ không thuyết phục

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối