Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 180
    Trong tuần này mình đọc được khá nhiều bài đăng hỏi trên forums và cả trên fanspage về việc trung tâm bảo hành uỷ quyền (TTBH) gửi trả và đòi huỷ bảo hành đối với các máy BlackBerry chính hãng. Để làm kỹ việc này mình đã tìm lại các bài về chính sách bảo hành của BlackBerry khi bán ra, tìm hiểu rất kỹ và thực hiện bài viết này để các bạn có thể hiểu rõ hơn, các bài trước đây hầu hết không nhắc gì đến các trường hợp bị giới hạn không nhận bảo hành. Chúng ta không có khái niệm huỷ bảo hành, trả bảo hành gì cả.

Đầu tiên các bạn cùng download file PDF về các qui định bảo hành có giới hạn đối với thiết bị cầm tay của BlackBerry tại đây, hoặc ở đính kèm bên dưới.

Các bạn có thể đọc trong file để hiểu hơn về chính sách bảo hành của BlackBerry tại Việt Nam. Quay lại với vấn đề cấn khi sử dụng có bị giới hạn không nhận bảo hành hay khong, các bạn lật nhanh đến trang số 2 để đọc phần Các Trường Hợp Loại Trừ Và Giới Hạn Bảo Hành, mục số (VI):
    Hãng không hề giới hạn các vết lõm, trầy xướt, cấn thì tại sao lại không nhận bảo hành nhỉ? Đây là câu chữ pháp lý giấy trắng mực đen từ hãng.
    Vậy nếu các TTBH uỷ quyền vẫn tiếp tục trả lại máy mà không bảo hành hợp lý, có lẽ bạn nên làm việc với hội người tiêu dùng tại thành phố bạn đang sinh sống để giữ quyền lợi của mình.

Một lời khuyên là các bạn nên đọc và tìm hiểu các hướng dẫn sử dụng, hướng dẫn gửi bảo hành từ hãng, để đảm bảo quyền lợi của người dùng.

Thôi hỏng. Máy m mang đi bh đến lúc nv bảo m đưa máy e xem thì m có cuộc gọi nên cầm máy nghe đã. Nhìn kỹ lại máy thì mới nguyên ( máy chị m dùng ốp từ lúc mua ) đưa máy xong m thấy nv hí húi làm gì đó rất lâu rồi mới bảo m để máy lại. Lúc nhận phiếu thấy ghi máy trầy góc trên. M thắc mắc thì họ đưa lại máy. Hóa ra c thật. M thấy lạ nhg nghĩ cty nên thôi kêj. Từ 21 đến giờ k thấy gọi cho m. M chủ động gọi thig kêu chưa thấy kỹ thuật trả lời. Liệu máy m có đc bh và cái vết trầy kia.....

Thế thì còn dán cái tem smartcom làm gì nhỉ
    Ko ngờ bảo hành chính hãng cũng kiểu chợ búa thế này. Thất vọng

Hồi sv chỉ dám chơi bb mua đi bán lại trên diễn đàn. Đi làm rồi thì nói ko với hàng thương gia và công ty. Tự ship ebay về chơi ngon mình hưởng hỏng tự chịu cho chắc. Ko ham hố mấy cái vụ bảo hành cho lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Arsenal_bber
    Thế thì còn dán cái tem smartcom làm gì nhỉ
    Ko ngờ bảo hành chính hãng cũng kiểu chợ búa thế này. Thất vọng
    Topic này để chúng ta hiểu rõ chính sách Bảo hành của hãng, để không bị mấy đơn vị bảo hành tại Việt Nam "gian lận" trong công tác bảo hành. Anh em đọc kỹ nhé

Trích dẫn Gửi bởi finallove252
    Hồi sv chỉ dám chơi bb mua đi bán lại trên diễn đàn. Đi làm rồi thì nói ko với hàng thương gia và công ty. Tự ship ebay về chơi ngon mình hưởng hỏng tự chịu cho chắc. Ko ham hố mấy cái vụ bảo hành cho lắm.
    Ship Ebay phí bnhieu hả bác

Guest
    Mình cũng từng đi bảo hành smartcom, máy lỗi pin báo ảo, lúc mang bảo hành máy mình dùng đã 4 tháng, góc trầy xước do rơi máy, nắp lưng xước, họ cũng nhận bảo hành mà, sau đó họ thay pin mới vào vẫn lỗi nên hẹn 10 ngày sau đến đc đổi máy mới 100% thêm miếng dán imei trên hộp nữa hay do mình may mắn nhỉ

Từ lúc chơi BlackBerry đến giờ toàn săn hàng ship nguồn gốc rỏ ràng. Chả chơi chính hãng.

Trích dẫn Gửi bởi luka
    Mình cũng từng đi bảo hành smartcom, máy lỗi pin báo ảo, lúc mang bảo hành máy mình dùng đã 4 tháng, góc trầy xước do rơi máy, nắp lưng xước, họ cũng nhận bảo hành mà, sau đó họ thay pin mới vào vẫn lỗi nên hẹn 10 ngày sau đến đc đổi máy mới 100% thêm miếng dán imei trên hộp nữa hay do mình may mắn nhỉ
    Trước do smartcom đứng ra nhận bảo hành nên nó khác bi giờ, từ 01.07 thì Toàn Châu nhận BH, họ quan liêu hay họ không cập nhật chính sách nhỉ?

Chưa từng có hãng nào kém cỏi như Blackberry trong kiểm soát hệ thống bán và bảo hành uỷ quyền.Khi còn nhữn kẻ nhân danh đại lý uỷ quyền mà không hề tôn trọng quyền lợi khách hàng và không biết giữ uy tín cho thương hiệu mà mình đang đại diện thì chừng đó BlackBerry còn tiếp tục trượt dài.

Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Passport màu Trắng và Đỏ đã có thể đặt trước tại Bắc Mỹ
    Bởi datnenkimoanh trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 26-11-2014, 07:37 PM
  2. khắc phục vết trầy trên z10 trắng
    Bởi gunnylaufr3e trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 11:21 AM
  3. Hình ảnh về BlackBerry Z30 màu trắng và Z30 "OREO"
    Bởi nacunpham trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10