Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào mọi người,
    Mình là newbie mới tham gia forum, mục đích là để trao đổi cũng như học hỏi thêm về kinh nghiệm sử dụng BlackBerry.

Mình có 1 vấn đề thế này, hiện mình đang sử dụng Bold 9900 được hơn 1 năm rồi và đang có nhu cầu lên đời Q10. Mục đích sử dụng của mình chỉ rất đơn giản, chủ yếu là nghe goị, nhắn tin, vào facebook chém gió với bạn bè và check mail.

Trước khi có ý định lên đời 1 em Q10 mình đã có xem qua 1 số review của những người có kinh nghiệm lâu năm sử dụng BB, có ý kiến phàn nàn rằng danh bạ của Q10 không được tốt lắm, browser bé mỗi khi lướt web gây cảm giác khó chịu, pin và push mail không được tốt..v...v.. Nhưng cái mình quan tâm nhất là tốc độ mail push về khi sử dụng. Bởi vì công việc của mình là quản trị mạng, việc hàng ngày phải nhận mail report báo cáo về các vấn đề xảy ra với hệ thống dịch vụ của các nhà mạng, theo dõi báo cáo trực rất quan trọng đối với công việc của mình. Vì hiện tại mình dùng Bold 9900 thì thấy push mail rất tốt, giờ nếu đổi sang Q10 mà lởm khởm thì cũng hơi GAY.

Mình lâp topic này mong nhận được phản hồi của những ai đã sử dụng Q10 cho mình ý kiến về vấn đề push mail của BB 10 trên Q10.

Thanks all

Vì nội dung chính của bạn là liên quan mail, mình tóm tắt ngắn gọn: Bạn dùng Q10 đi, bạn sẽ không bị GAY đâu, vẫn chuẩn MEN bình thường

Guest
    Cảm ơn bác SMod, nhưng em thấy nhiều người kêu là hdh OS 10 của BB trên Q10 push mail rất kém, còn chậm hơn bọn iOS và Android. Có người lấy ví dụ là đặt Q10 và con iPhone 5 cạnh nhau thì con iPhone nó nhận được mail trước, mấy giây sau Q10 mới nhận được

Chắc đấy là mail yahoo!
    Mình đang dùng Q10 đây, không chê được điều gì về khoản mail! :-bd

Mail trên Q10 bao giờ cũng đến trước máy tính (mình dùng mail Exchange).

Sent from my Q10 using Tapatalk

Cảm ơn bác nhé, tiện thể bác cho em hỏi luôn Q10 có điểm trừ nào mà theo cá nhân của bác là hơi bất tiện và chưa được hài lòng lắm không ? Cái này em cũng tò mò

Cảm ơn bác nhé, tiện thể bác cho em hỏi luôn Q10 có điểm trừ nào mà theo cá nhân của bác là hơi bất tiện và chưa được hài lòng lắm không ? Cái này em cũng tò mò

Em thì cho rằng, nếu đã có 9900 rồi thì giữ lấy. Mua chiếc z30 để trải nghiệm full touch.

Còn Q10 thì đợi khi nào BB10 hoàn thiện mua cũng đc. Ko gấp vì bạn vẫn đang xài 9900 ngon lành.

PS: push mail thì bb10 chỉ có push cho nền server có push, còn POP thì ko nhé.

Em thì cho rằng, nếu đã có 9900 rồi thì giữ lấy. Mua chiếc z30 để trải nghiệm full touch.

Còn Q10 thì đợi khi nào BB10 hoàn thiện mua cũng đc. Ko gấp vì bạn vẫn đang xài 9900 ngon lành.

PS: push mail thì bb10 chỉ có push cho nền server có push, còn POP thì ko nhé.

Làm gì có chuyện chậm. Nó nhanh bình thường như bao con BBOS dùng BIS khác.

Như bác phuongnam72 nói, có lẽ chỉ bị Yahoo (mình không dùng), mà Yahoo thì trên iOS đôi khi nó còn không cho add vào ý chứ.

Yahoo muốn có IMAP thì hình như phải dùng Yahoo Plus (có phí), trong khi hầu hết email còn lại free và dùng IMAP vô tư!

Guest
    Làm gì có chuyện chậm. Nó nhanh bình thường như bao con BBOS dùng BIS khác.

Như bác phuongnam72 nói, có lẽ chỉ bị Yahoo (mình không dùng), mà Yahoo thì trên iOS đôi khi nó còn không cho add vào ý chứ.

Yahoo muốn có IMAP thì hình như phải dùng Yahoo Plus (có phí), trong khi hầu hết email còn lại free và dùng IMAP vô tư!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối