Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Amazon đang khuyến mại tưng bừng nhân dịp giáng sinh và năm mới, có nhiều bạn hỏi cách thức tạo tài khoản Amazon và cách thức tải ứng dụng như thế nào? Bài viết dưới đây hướng dẫn cách tạo tài khoản và hình thức tải ứng dụng trên AppStore.

1.Tạo tài khoản Amazon đăng nhập AppStore

Bước 1: Truy cập vào http://www.amazon.com/ chọn Sign In
    Điền email và chọn No, I am a new customer như hình sau rồi nhấn Sign in using our secure server:

Bước 2: Tiếp tục điền đầy đủ các thông tin tài khoản như hình sau rồi nhấn Creat account:
    Lưu ý: Phần số điện thoại các bạn thêm +84 vào thay số 0 ở đầu nhé.
    - Như vậy là các bạn đã đăng kí thành công tài khoản Amazon rồi và có thể đăng nhập để tải phần mềm.

Bước 3
    : Đăng nhập tài khoản trên thiết bị Blackberry 10
    - Vào Appstore
    - Đăng nhập bằng tài khoản đã đăng ký ở Bước 2
    - Khi đăng nhập thành công, bạn có thể click vào ứng dụng để tải về

2. Hướng dẫn cách tải App trên Amazone

Cách 1
    : Tải ứng dụng từ AppStore trên thiết bị BBX10:
    Sau khi đăng nhập AppStore trên Blackberry bạn có thể click vào ứng dụng để tải về (hệ thống bắt phải tải ứng dụng về ngay chứ không cho bạn chọn kiểu đăng ký suất sử dụng rồi tải sau), tuy nhiên việc tải ứng dụng sẽ mất nhiều thời gian download nhất là với các ứng dụng nặng. Một số trường hợp cần đăng ký các suất tải các ứng dụng miễn phí nhưng tạm thời chưa cần cài đặt để sử dụng bạn sử dụng cách 2 dưới đây.

Cách 2: Đăng nhập tài khoản trên web Amazon lấy ứng dụng về tài khoản trực tiếp trên website
    Truy cập vào http://www.amazon.com/ chọn Sign In, sau đó đăng nhập bằng Tài khoản đã tạo
    - Vào Shop by Department/ chọn Appstore for Android
    - Chọn ứng dụng trong danh sách list kèm theo hoặc nếu có chương trình khuyến mại thì chọn Free App of the Day
    - Khi vào màn hình ứng dụng, chọn Get now with 1-Click, hệ thống thông báo ứng dụng đã vào giỏ của bạn và lần sau muốn down load về bạn chỉ cần vào AppStore trên thiết bị BBX10 để tải về thôi
    - Muốn kiểm tra ứng dụng đã được lấy về giỏ của mình chưa bạn có thể kiểm tra trên LIBRARY/My Apps trên ứng dụng AppStore hoặc kiểm tra trên trang web Amazon mục Your Android apps and Devices

cái này chỉ phù hợp cho Ăn Roi thôi, BB k thích hợp lắm (=))

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mndat175
    cái này chỉ phù hợp cho Ăn Roi thôi, BB k thích hợp lắm (=))
    Nhiều app cũng rất hữu ích bạn ạ

Mình tìm download ứng dụng facebook và viber trên điện thoại nhưng không được.

Trích dẫn Gửi bởi QuangVd
    Mình tìm download ứng dụng facebook và viber trên điện thoại nhưng không được.
    Bạn ơi, facebook thì Blackberry World có app native mà, chạy rất tốt, còn viber cũng có nhưng bản port từ android sang. Nếu bạn muốn dùng file apk của 2 ứng dụng này thì có thể tải Snap hoặc 1Mobimarket nhé, hai app này cũng tương tự Appstore

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luka
    Bạn ơi, facebook thì Blackberry World có app native mà, chạy rất tốt, còn viber cũng có nhưng bản port từ android sang. Nếu bạn muốn dùng file apk của 2 ứng dụng này thì có thể tải Snap hoặc 1Mobimarket nhé, hai app này cũng tương tự Appstore
    bạn k lên thẳng play store mà cài ^___^
    Mà amazon có app nào hay bạn giới thiệu đi, mình cài rùi mà thấy phức tạp quá nên xóa luôn, dùng appvn và playstore cài ứng dụng

Guest
    Có vài app khá hay, anh em vào lấy về như Jum Desktop (Remote and VNC), Oxford Advanced Learner's Dictionary 8th edition...
    http://www.amazon.com/b/ref=amb_lin...d_t=101&pf_rd_p=2008238642&pf_rd_i=2 350149011

Guest
    Đăng ký nhưng không nhận được mail xác nhận :|

Mình đăng nhập vào Amazon appstore bị chuyển qua Amazon Nhật là sao?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tinhberry
    Đăng ký nhưng không nhận được mail xác nhận :|
    Kiểm tra email có nằm ở Spam không?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Không đăng nhập được vào amazon kindle bản cũ
    Bởi pmai020792 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-09-2017, 10:50 PM
  2. Làm sao để gỡ bỏ/ cài đặt lại Amazon Appstore và Amazon Store trên OS 10.3.2474?
    Bởi hrinfopgb trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 20-04-2016, 12:40 PM
  3. BlackBerry Classic Bán Trên Amazon chỉ với $403
    Bởi 354677werty trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 12:52 AM
  4. Tải ứng dụng trên amazon appstore
    Bởi hanotours08 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-09-2014, 02:19 PM
  5. [Amazon store app] Amazon đang miễn phí 30 app trả phí