Kết quả 1 đến 7 của 7

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi huynhdandhtn
    Cho mình hỏi ngu tí : lỗi reset ở z10-003 là do lỗi phần cứng hay phần mềm z các bạn? Nguyên nhân là máy test thì ...máy test đó khác máy thương mại như thế nào ?
    Theo mình hiểu máy test là máy được làm trước để gửi đến các nhà phát triền (developer, dev), hoặc để chào hàng. Sau các máy đ tuồn ra thị trường để kiếm lời (có lẽ do thương gia). Đặc điểm nhận biết đối với Z10 thì khi khởi động có đèn led màu xanh thay vì màu đỏ.
    Còn về việc bị rêt thì có thể do đặc điểm của máy. Mình nghĩ là do phần mềm.
    Như mọi người đã biết các máy BlackBerry luôn có 1 trình điều khiển nhỏ như bios của máy tính để tránh tình trạng máy bị bricked do lỗi upgrade rom. Mình nghĩ BlackBerry họ cài một thuật toán nào đó để máy có thể tự rêt về mặc định mỗi lần reboot máy, phù hợp với mục đích của 1 máy test.

phần mềm??? có viết được phần mềm chống reset ko nhỉ??? các dev mà làm được z thì " so cool " lun :v

phần mềm??? có viết được phần mềm chống reset ko nhỉ??? các dev mà làm được z thì " so cool " lun :v
    bạn phải hiểu rõ bạn kia viết gì ^^.

Trích dẫn Gửi bởi shincool
    bạn phải hiểu rõ bạn kia viết gì ^^.
    ý bạn là sao?

Guest
    Máy bác là máy cho dev test app nên họ cần chức năng reset đó ( khi test app bị treo máy) nên chẳng ai rảnh để viết cái app chống lại cái chức năng mình cần cả.
    Mà bác đợi official đi, cài bản official sẽ không bị reset nữa ( nghe đồn là vậy chứ mình không xài máy test nên không chắc).

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ý bạn là sao?
    nói như bạn kia thì can thiệp cực sâu vào hệ thống mã lệnh thực thi phần cứng nên blackberry chắc chắn sẽ không cho can thiệp chỉnh sửa để đảm bảo an toàn cho thiết bị kèm chống gài mã độc trong đây. Nếu làm được thì người ta đã làm rồi nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Camera trên Priv: Phần cứng tốt, phần mềm còn phải cải thiện
    Bởi giangdaigia14 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2016, 10:41 AM
  2. Xin phần mềm reset trên Z10
    Bởi ivfhongngoc trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 03:09 PM
  3. cho em xin phần mềm reset màn hình 8900
    Bởi minhnghia trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 1